Nên chọn Đông Á hay Techcom, cả nhà nhỉ ?

Chào cả nhà,
Tình hình là mình vừa nhận được thông báo trúng tuyển của 2 ngân hàng: Đông Á và Techcom, đều là vị trí chuyên viên tín dụng.
Nhưng mình vẫn phân vân không biết nên làm ở ngân hàng nào ? Môi trường làm việc và khả năng thăng tiến ra sao ? Mọi người cho mình lời khuyên với.
Cảm ơn các bạn nhiều ;)

Tôi đã từng làm việc tại Đông Á, môi trường làm việc còn tùy thuộc vào chi nhánh nào nữa bạn.
Tuy nhiên, xét một cách tổng thể, nếu bạn chưa có nhiều kinh nghiệm làm ngân hàng thì tốt hơn hết nên làm ở Đông Á.
Dù gì cũng ít áp lực hơn so với Techcom, chế độ lương thì cũng ở mức thường thường bậc trung thôi, nhưng Tết cũng có thưởng chút chút cho vui. Cơ hội thăng tiến có nhiều hơn và nói chung cũng rõ ràng hơn các ngân hàng khác.
Tôi ủng hộ bạn làm Đông Á dù giờ này tôi không còn làm ở đó nữa. Những nhân viên cấp dưới của tôi có người đã lên tới chức Giám đốc chi nhánh tỉnh.
Chúc mừng bạn.

Dạ vâng, em vừa mới tốt nghiệp đại học thôi, kinh nghiệm làm việc chưa có :)Đúng là bên Techcom em nghe nói là làm việc áp lực nhưng được cái là mới vào thì được đào tạo kĩ lưỡng.

Hi ban. Minh cung dang chuan bi thi tuyen vao Nh Dong A. Ban co kinh nghiem gi de thi tuyen thanh cong vay, share cho minh voi nhe. Cam on ban nhieu. Minh dang on thi nhung chua thi lan nao nen chua hinh dung dc kien thuc se tap trung o dau. nghe noi co 3phan IQ, Tieng ANh va Nghiep vu. Ban giup minh voi.Thanks nhiu!yahoo cua minh la minhcanh168@ Neu dc xin ban chia se cho minh voi nha

trời siêu quá , mình ở nhà gần năm rồi hix phục bác thật ,cái đấy còn phụ thuộc vào môi trường nào hợp với bác mà muốn biết thì chỉ có vào làm thử nên hên xui đi :D

khuyên cho thớt là nên làm Đông Á nhé, Làm techcom rồi sẽ ân hận đó. mà tín dụng cá nhân hay tín dụng doanh nghiệp vậy?

Cả 2 nơi mình đều thi vị trí tín dụng cá nhân :D mình có đứa bạn làm ở Đông Á cũng bảo là bên đó làm việc không áp lực lắm, còn Techcom thì mình không quen ai nên không biết môi trường làm việc Techcom thật sự là như thế nào ? chỉ nghe là áp lực - lương ở mức trung bình - mới vào được đào tạo rất kĩ.
Dkny2011 có thể chia sẻ cho mình biết là tại sao vào Techcom lại ân hận được không ^^ Cảm ơn bạn !

Dạ vâng, em vừa mới tốt nghiệp đại học thôi, kinh nghiệm làm việc chưa có :)Đúng là bên Techcom em nghe nói là làm việc áp lực nhưng được cái là mới vào thì được đào tạo kĩ lưỡng.

Thật ra TCB bây jo không còn như ngày xưa nữa bạn ah, bây jo các chi nhánh đa phần thiếu người nên chuyên viên mới cũng bị đè đầu ra mà chạy chỉ tiêu, thời gian đâu mà đào tạo nữa. Ngày xưa CV của TCB rất hay được đi đào tạo nội bộ hoặc các khóa củng cố kiến thức...bjo á...mơ đi, ở nhà mà lo chạy chỉ tiêu. Nếu bạn làm mảng DN thì còn đỡ, vì mảng này không đào tạo cho biết biết nvu thì không làm được giì, chứ nếu bạn làm về mảng cá nhân...xác định luôn :D

- - - Updated - - -

Cả 2 nơi mình đều thi vị trí tín dụng cá nhân :D mình có đứa bạn làm ở Đông Á cũng bảo là bên đó làm việc không áp lực lắm, còn Techcom thì mình không quen ai nên không biết môi trường làm việc Techcom thật sự là như thế nào ? chỉ nghe là áp lực - lương ở mức trung bình - mới vào được đào tạo rất kĩ.
Dkny2011 có thể chia sẻ cho mình biết là tại sao vào Techcom lại ân hận được không ^^ Cảm ơn bạn !

Cá nhân thì khuyên thật là bạn không nên chọn TCB, không là ân hận thật đó ^^

mình đang ôn thi vào đông á làm nhân viên phát triển kinh doanh, mấy pạn có tài liệu j chia sẽ với mình với, mình chân thành cảm ơn z ko pít ôn từ đâu cả, mail mình là thomhuynh.buh25 @ g/c

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên