Nên chọn Đông Á hay Techcom, cả nhà nhỉ ?

Chào cả nhà,
Tình hình là mình vừa nhận được thông báo trúng tuyển của 2 ngân hàng: Đông Á và Techcom, đều là vị trí chuyên viên tín dụng.
Nhưng mình vẫn phân vân không biết nên làm ở ngân hàng nào ? Môi trường làm việc và khả năng thăng tiến ra sao ? Mọi người cho mình lời khuyên với.
Cảm ơn các bạn nhiều ;)

Chào bạn,
MÌnh chia vui vì bạn đã kiếm được công việc. MÌnh cũng chỉ là sv mới ra tr thôi thi mấy chỗ rồi mà chưa đỗ. Nh mình có biết một việc thế này. Đợt rồi mình có đi học thêm khóa học ngắn hạn về Giao dịch viên ở bên Trung tâm đào tạo bồi dữong học viện NH. Đi học ở đó gặp 1 chị vừa trúng tuyển ở Tech. Chị ấy bảo là bên đó bảo chị ấy đi học lớp GDV ở học viện NH khi nào có chứng chỉ thì quay về làm. Mấy đứa khác nói cũng lớp GDV ấy khai giảng tháng trc cũng có mấy chị ở Tech như thế. MÌnh thấy khen Tech đào tạo bài bản thế nào chứ mình thấy cứ gửi vào học mấy lớp Ngắn hạn như thế thì cũng có j đâu. KHóa ấy học cso 10b chỉ như cưỡi ngựa xem hoa, cho mình hiểu biểt chung, các thầy cô dạy như là chia sẻ thôi. Từ hòi học khóa ấy xong biết được chuyện này mình tự nhiên thấy có j đó k còn kì vọng vào sự đào tạo của Tech.Theo mình nên chọn chỗ nào có cơ hội thăng tiến và đãi ngộ tốt. Ai cũng nói là Tech lương thấp nh lò luyện nhân viên j j đấy. Đãi ngộ k tốt mà áp lực mình nghĩ sẽ tạo ra tâm lí ức chế khi làm việc.
Chúc bạn thành công!

Ừ, cảm ơn vì các bạn đã chia sẻ :D nhưng thật sự mình vẫn còn phân vân lắm :)

Bạn muốn vượt qua thử thách đối mặt với áp lực thì các bạn đi trước giúp bạn chọn Tech rồi, Còn theo mình nghĩ mình sẽ chọn Đông Á bank vì vừa sức hơn tích lũy kinh nghiệm chuyên môn nghiệp vụ sau này muốn chuyển sang NH khác lớn hơn thì cũng sẽ dễ dàng hơn, mình nghĩ từng bước từng bước 1 từ nhỏ đến lớn sẽ vững chắc hơn như mình xây ngôi nhà cũng từ móng đến mái nhà mà bạn.
Bạn là may mắn hạnh phúc hơn khối UBer rồi có 2 ngân hàng mà chọn lựa, có người chẳng có cái nào mà chọn kìa. Chúc bạn may mắn nhé

Bạn muốn vượt qua thử thách đối mặt với áp lực thì các bạn đi trước giúp bạn chọn Tech rồi, Còn theo mình nghĩ mình sẽ chọn Đông Á bank vì vừa sức hơn tích lũy kinh nghiệm chuyên môn nghiệp vụ sau này muốn chuyển sang NH khác lớn hơn thì cũng sẽ dễ dàng hơn, mình nghĩ từng bước từng bước 1 từ nhỏ đến lớn sẽ vững chắc hơn như mình xây ngôi nhà cũng từ móng đến mái nhà mà bạn.
Bạn là may mắn hạnh phúc hơn khối UBer rồi có 2 ngân hàng mà chọn lựa, có người chẳng có cái nào mà chọn kìa. Chúc bạn may mắn nhé

Thật là sung sướng ăn chân gà nước nhé, mình thống nhất với ý kiến của Bạn này. Tuy nhiên theo mình thì tech hay ĐA như nhau cả thôi, tìm hiểu trên mạng mà xem, nhất là những thông tin không chính thống đấy, tóm lại tuy hai mà một và tuy một mà 2, Nhưng cuối cùng theo mình thì ĐA rủi ro ít hơn tech!

Vote cho Đông Á. Mình cũng đang hi vọng trúng tuyển Đông Á đây.
Techcombank, bây giờ chỉ được cái mã thôi. Nhìn thì có vẻ chuyên nghiệp, thương hiệu này nọ, rồi quảng bá của họ cũng khá tốt. Nhưng bên trong thì.... bóc lột nhân viên lắm. Chẳng hiểu sao mấy đứa bạn mình vẫn trụ ở Tech được. Có lẽ thời buổi này sợ quit rồi khó xin được việc nữa :))

Vote cho Đông Á. Mình cũng đang hi vọng trúng tuyển Đông Á đây.
Techcombank, bây giờ chỉ được cái mã thôi. Nhìn thì có vẻ chuyên nghiệp, thương hiệu này nọ, rồi quảng bá của họ cũng khá tốt. Nhưng bên trong thì.... bóc lột nhân viên lắm. Chẳng hiểu sao mấy đứa bạn mình vẫn trụ ở Tech được. Có lẽ thời buổi này sợ quit rồi khó xin được việc nữa :))

thatnghiepdaihan ứng tuyển vào vị trí nào của Đông Á vậy

có pan nào đi PV ở Đông Á chưa vậy..share mình kinh nghiệm với..2 ngày nữa PV ui

Chào cả nhà,
Tình hình là mình vừa nhận được thông báo trúng tuyển của 2 ngân hàng: Đông Á và Techcom, đều là vị trí chuyên viên tín dụng.
Nhưng mình vẫn phân vân không biết nên làm ở ngân hàng nào ? Môi trường làm việc và khả năng thăng tiến ra sao ? Mọi người cho mình lời khuyên với.
Cảm ơn các bạn nhiều ;)
Bạn ơi..đi PV Đông Á ngta hỏi những gì vậy..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker
Back
Bên trên