Nan giải vấn đề Huy động vốn

cupig

Verified Banker
Trước hết cho mềnh - mem mới của box dân ngân hàng kính chào tòan thể ace uber ạ!

Mình vừa mới ký hợp đồng chính thức đuợc khỏang hơn 1 tháng, phòng kế tóan của NH. Đầu tùân sếp đưa bản phân công công việc cho những đứa mới như bọn mình, trong đó cv chính là phải ra ngòai huy động vốn. Mình shock quá vì cứ nghĩ chỉ có dân tín dụng mí phải làm. Thế nên về lĩnh vực này m còn kém lắm, chưa biết nên làm gì và phải bắt đầu từ đâu. Ace đi trước có kinh nghiệm chỉ cho mình 1 vài bí quyết để có để hoàn thành chỉ tiêu đề ra với. Help meeeee!

Thanks mọi nguời trước nhìu nhìu ạ!

nghe bạn gì bảo 3 tháng ko được là cho out, thấy có hơi hướng của một ngân hàng màu xanh "biển", có mặt trời màu đỏ :D.... Bên mình ko nặng huy động, nhưng nặng cho vay, kiếm hoài mà ko ra với cái lãi suất vay vẫn còn cao ngất

bên mình mấy rài cũng lung tung beng mấy cái vụ này - đúng là thời buổi hiện nay với ls 6.5% Huy động đúng là một chuyện khó hơn là lên trời nửa...

GDV ở một số ngân hàng là phòng chủ yếu huy động vốn bạn ạ.
Chúc mừng bạn đã ký được hợp đồng chính thức nhé.
Bây giờ NH nào cũng thế, tận dụng hết, làm back như mình cũng phải huy động. doanh số bị áp khoảng 500tr - 1 tỷ / tháng.
Nhiều khi hãi quá. vì thời gian làm việc đã chiếm hết thời gian rồi.
Chỉ biết cố gắng tận dụng các mối quan hệ và nếu cạnh tranh được lãi suất thì tốt.

Trước hết cho mềnh - mem mới của box dân ngân hàng kính chào tòan thể ace uber ạ!

Mình vừa mới ký hợp đồng chính thức đuợc khỏang hơn 1 tháng, phòng kế tóan của NH. Đầu tùân sếp đưa bản phân công công việc cho những đứa mới như bọn mình, trong đó cv chính là phải ra ngòai huy động vốn. Mình shock quá vì cứ nghĩ chỉ có dân tín dụng mí phải làm. Thế nên về lĩnh vực này m còn kém lắm, chưa biết nên làm gì và phải bắt đầu từ đâu. Ace đi trước có kinh nghiệm chỉ cho mình 1 vài bí quyết để có để hoàn thành chỉ tiêu đề ra với. Help meeeee!

Thanks mọi nguời trước nhìu nhìu ạ!

Thấy ai mem nào cũng than. Tình hình chung mà. Các Nh đua nhau huy động nhưng không biết có cho vay ra nhiều không vì tình hình bây h cho vay quá nhiều rủi ro, nhìn hồ sơ là nhức đầu rồi. Rồi mọi người cũng sẽ được ám ảnh bởi những con số.

chỗ em làm thì mỗi ng mỗi nhiệm vụ, Tín dụng thì cố gắng làm thay chỉ tiêu kế toán ngân quỹ và ngược lại ^^ nc là nhà nước nên dù đợt này chỉ tiêu căng thẳng nhưng vẫn còn đễ thở hơn cái thời làm cổ phần :(

Tiếp thị nhiều vào bạn ơi, 10 người cũng được 1-2, vài chục rùi đến vài trăm, lớn nhỏ lượm hết, xem lại quan hệ xã hội bạn hình thành từ khi còn ngồi ghế đh, mình thì quán cơm, nước quen quen thì vào ủng hộ và tiếp thị hết. Làm bộ dạnh thảm thảm vô

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên