Một số câu hỏi sưu tập được thi vào BIDV

Trời, mình tải tài liệu ôn tín dụng của BIDV về, cuối cùng mở ra ko được.

1b
2d vì TSCĐ giảm, còn khoản phải thu tăng nhưng pải thu tăng ít hơn giá trị TSCĐ giảm (giá chuyển nhượng thấp hơn giá trên sổ sách)nên khả năng thanh toán hiện thời giảm do tổng TS giảm, còn hao mòn lũy kế thì mình cũng nghĩ là k đổi hoặc tăng
3b: 44 nhưng cách tính của bạn tuanhung1202 k đc chuẩn lắm thì pải
4 thì tính WACC theo công thức có (1-t) ra 10,26%

câu 4 mình giải trên quan điểm nào thế các bạn và mình đưa lãi và vốn vay vào như thế nào vậy các bạn

WACC= 0,6x10,5x(1-0,25)+ 0,4x13,2.
và ai biết cho mình hỏi cái "giá trị thu hồi sau khi hết hạ sử dụng là từ 12 tỷ xuống..." để làm j với, trong bài tính toán ra hình như k sử dụng thông tin này :|

theo mình bài này tính NPV theo TIP vì nó đã cho dòng tiền ròng rồi và nó cũng k cho trả gốc như thế nào nên nếu làm theo EPV thì chỉ tính đc mỗi cái lãi phải trả hàng năm và cái vốn vay là bao nhiêu thì cũng k làm đc.

WACC= 0,6x10,5x(1-0,25)+ 0,4x13,2.
và ai biết cho mình hỏi cái "giá trị thu hồi sau khi hết hạ sử dụng là từ 12 tỷ xuống..." để làm j với, trong bài tính toán ra hình như k sử dụng thông tin này :|
cái WACC bạn tính chuẩn rồi vì mình thay nhầm đảo lộn 2 vị trí
còn cái cho giá trị thu hồi giảm từ 12 tỷ xuống 6 tỷ để tính khấu hao đó

câu 1 là b hay d ?????????????????
có liên quan đến tài sản gắn liền với đất ?

mình phân vân là không biết tính theo TIP hay EPV. tính theo TIP thì tính r=WACC là đúng rùi. nhưng đề bài lại có câu "sau khi xem xét mọi yếu tố" tức là công ty đã tính đủ dòng chi phí lãi vay và vốn vay để đưa ra dòng tiền ròng cuối cùng rùi=>tính theo epv mới hợp lý
nên mình phân vân k bít tính thế nào

mình thấy BIDV nó cũng kỳ lắm công thức tính dòng tiền nó sao sao đó, khác với ngân hàng khác ko à, trên vai trò tổng đầu tư mình ko đưa lãi suất vào mà nó thì lại đưa vào, rồi vốn gốc nữa chứ. chả hiểu khi thi ra dạng này mình phải làm theo cái nào nữa

Theo mình câu 1 là b không phải bàn cãi j rùi
Câu 2 thì mình nghĩ là c.
Câu 3: Tại thời điểm 31/12/2006, TS đã được khấu hao là: (132-12)/5*2.5=60 (tỷ). Sau đó, giảm thời gian khấu hao xuống 4 năm nên thời gian còn phải khấu hao là 1.5 năm, giá trị thu hồi cũng giảm từ 12 tỷ xuống còn 6 tỷ nên trong 1 năm từ 1/1/2007 đến 31/12/2007 thì TSCĐ được khấu hao là: (60-6)/1.5=36 (tỷ), đáp án C.
(Giá trị được khấu hao = (Nguyên giá - Giá trị thu hồi ước tính)/Thời gian phải khấu hao).
Câu 4: Thì mình cũng giống các bạn tính WACC = 0.10005, rùi sau đó thay vào tính NPV, mình không nhớ rõ kết quả ra hơn 3 tỷ).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên