Mới vào làm, đối diện với áp lực @@

Mar00n14

Verified Banker
Em mới vào làm VPBank và đang thử việc, em làm ở hỗ trọ SME. Nhiều lúc mệt mỏi và áp lực quá, các anh chị chỉ bảo với ạ. :(

Em mới vào làm VPBank và đang thử việc, em làm ở hỗ trọ SME. Nhiều lúc mệt mỏi và áp lực quá, các anh chị chỉ bảo với ạ. :(
tới khi ký chính thức Sếp sẽ hỏi: nếu giả sử lương tăng lên 10% và áp lực tăng lên gấp 10 lần thì em có chấp nhận không :p

Mình cũng mới đi làm, Lienvietpostbank, thử việc 2 tháng, mới đầu sẽ làm hỗ trợ tín dụng, hỗ trợ mấy anh chị làm hồ sơ , sau mới dần chuyển qua làm tín dụng KHCN :D Công việc cũng có nhiều áp lực nhưng vui lắm.

Áp lực thì ở đâu, ngành nghề gì cũng có mà. Quan trọng đổi lại là gì thôi. Ngày xưa mình tâm đắc nhất 1 câu mà chính mình cũng hay mang ra nói : "Có người đi làm vì kinh nghiệm, có người đi làm vì tiền ở cùng 1 vị trí này. Vậy bạn cần gì ở đó?". Hầu hết mọi người đều nói là mong có cả 2. Nhưng nếu có khả năng được cả 2 điều đó thì hầu như không bao giờ đối diện với câu hỏi này.......... Hờ hờ :D

Dần sẽ quen thôi bạn, càng áp lực con người sẽ càng trưởng thành lên

Kinh nghiệm trước tiền sau, hiện đang ở 1 bank nho nhỏ, áp lực ít,dự định làm 2 3 năm tích góp kinh nghiệm + học nâng bằng, rồi chuyển :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên