Mới vào làm, đối diện với áp lực @@

Mar00n14

Verified Banker
Em mới vào làm VPBank và đang thử việc, em làm ở hỗ trọ SME. Nhiều lúc mệt mỏi và áp lực quá, các anh chị chỉ bảo với ạ. :(

Em mới vào làm VPBank và đang thử việc, em làm ở hỗ trọ SME. Nhiều lúc mệt mỏi và áp lực quá, các anh chị chỉ bảo với ạ. :(
tới khi ký chính thức Sếp sẽ hỏi: nếu giả sử lương tăng lên 10% và áp lực tăng lên gấp 10 lần thì em có chấp nhận không :p

Mình cũng mới đi làm, Lienvietpostbank, thử việc 2 tháng, mới đầu sẽ làm hỗ trợ tín dụng, hỗ trợ mấy anh chị làm hồ sơ , sau mới dần chuyển qua làm tín dụng KHCN :D Công việc cũng có nhiều áp lực nhưng vui lắm.

Áp lực thì ở đâu, ngành nghề gì cũng có mà. Quan trọng đổi lại là gì thôi. Ngày xưa mình tâm đắc nhất 1 câu mà chính mình cũng hay mang ra nói : "Có người đi làm vì kinh nghiệm, có người đi làm vì tiền ở cùng 1 vị trí này. Vậy bạn cần gì ở đó?". Hầu hết mọi người đều nói là mong có cả 2. Nhưng nếu có khả năng được cả 2 điều đó thì hầu như không bao giờ đối diện với câu hỏi này.......... Hờ hờ :D

Dần sẽ quen thôi bạn, càng áp lực con người sẽ càng trưởng thành lên

Kinh nghiệm trước tiền sau, hiện đang ở 1 bank nho nhỏ, áp lực ít,dự định làm 2 3 năm tích góp kinh nghiệm + học nâng bằng, rồi chuyển :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên