Review Môi trường làm việc và lương thưởng ở BIDV

Em chào các anh/chị Ubers,
Em vừa nhận được tin báo đậu vị trí Giao dịch viên ở 1 chi nhánh ở HCM. Em đang muốn tìm hiểu về lương và chế độ làm việc ở BIDV. có anh chị nào biết hay làm việc ở đây có thể chia sẻ giúp e được không ạ?

E cũng được Đông Á gọi, cũng cùng vị trí nhưng phân ở 1 chi nhánh trung tâm thành phố, cũng khá đông khách. Còn BIDV thì ở 1 chi nhánh ngoài rìa tp, e thấy khá ít khách. Mà giao dịch viên thì e nghĩ k có khách sẽ không học hỏi kinh nghiệm được nhiều. E mới ra trường nên cũng không có kinh nghiệm nhìu nên rất đang phân vân ạ :-

- - - Updated - - -

Mong có anh chị nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ giúp e;)

Anh @hwangle ơi, em mới đỗ vị trí GDV ở CN Quang Trung, vị trí này ở BIDV có áp chỉ tiêu nhiều không ạ. Hiện tại em đang làm tại công ty kiểm toán khá lớn, nhưng muốn ổn định nên muốn sang làm Ngân hàng. Anh tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ!

Anh @hwangle ơi, em mới đỗ vị trí GDV ở CN Quang Trung, vị trí này ở BIDV có áp chỉ tiêu nhiều không ạ. Hiện tại em đang làm tại công ty kiểm toán khá lớn, nhưng muốn ổn định nên muốn sang làm Ngân hàng. Anh tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ!

Nói chung vị trí nào trong ngân hàng cũng có chỉ tiêu cả bạn. Nó là chuyện thường rồi. Tuy nhiên vị trí GDV thì ko áp lực nặng như cán bộ tín dụng đâu bạn, chủ yếu là chỉ chăm sóc để gia tăng số dư từ các khách hàng hiện hữu cũng như các môi quan hệ có sẵn của bạn thôi.

Nói chung vị trí nào trong ngân hàng cũng có chỉ tiêu cả bạn. Nó là chuyện thường rồi. Tuy nhiên vị trí GDV thì ko áp lực nặng như cán bộ tín dụng đâu bạn, chủ yếu là chỉ chăm sóc để gia tăng số dư từ các khách hàng hiện hữu cũng như các môi quan hệ có sẵn của bạn thôi.
Dạ, em cảm ơn anh nhiều ạ!

Anh @hwangle cho em hoi chi nhanh Dong Nai thi sao a, gdv luong khoi diem thi khoang bao nhieu ha anh, roi moi truong voi chi nhanh co duoc xep loai tot ko anh?

e chào các ac ạ. e là sv năm cuối ngành KT ngoaij thương ạ trường Đh Hàng Hải. e có mong muốn là thi vào BIDV thì e có thể làm đc những công việc gì ạ? Thêm nữa là phần chuẩn bị hồ sơ ấy ạ, thì cái Bằng Tin học VP bằng B hơn hay cái MOS hơn ạ? mong mn tư vấn giúp e để e còn chuẩn bị tinh thần ạ :)

Lương BIDV thì tùy thuộc vào kết quả kinh doanh của chi nhánh, có chi nhánh lương cao ngất nhưng cũng có chi nhánh ăn lương điều hòa nhé. như chi nhánh mình khởi điểm là gần 8 triệu nhé (mức lương vị trí thấp nhất của cấp chuyên viên là cấp 5, bậc1), thường teller thì bạn còn nhận thêm phụ cấp nữa. Không biết ban được nhận theo dạng chuyên viên hay cán sự, nếu cán sự thì thấp hơn đấy (chỉ được cấp 3 hay 4 gì đó thôi) nhưng vẫn cao vì mỗi cấp lương chênh nhau không nhiều.

Thưởng thì có 2 phần của chi nhánh và của Hội sở. Của chi nhánh thì tùy vào quỹ của chi nhánh mà giám đốc chi nhánh quyết định mức thưởng. còn Hội sở thì mức thưởng tường đuợc tính theo vị trí công việc (chính là cấp lương vị trí của bạn) và tùy vào quỹ thu nhập của hệ thống mà ít hay nhiều.

Bạn làm ở vùng ven thì mình đoán là ĐSG hoặc TSG. ĐSG thì mình không rõ về chi nhánh này nhưng hình như kết quả kinh doanh cũng khá tốt còn TSG thì kết quả kinh doanh có phần khó khăn hơn, theo mình biết thì TSG hiện là chi nhánh có mức lương thấp nhất trong 15 chi nhánh trên địa bàn TPHCM nhưng kết quả kinh doanh năm vừa rồi của TSG cũng có nhiều kết quả rất tích cực. Mình chỉ có thể bật mí cho bạn như thế thôi chứ không thể nói chi tiết về tình hình nội bộ của các chi nhánh được.

Sơ sơ vậy nha, có gì thắc mắc mình sẽ trả lời tiếp. Phần còn lại thuộc về quyết định của bạn thôi.
Em ở CN tỉnh, thì nên chọn MB hay BIDV ạ? MB mới thành lập ở tỉnh e năm ngoái, em mới ra trường.

Em ở CN tỉnh, thì nên chọn MB hay BIDV ạ? MB mới thành lập ở tỉnh e năm ngoái, em mới ra trường.

Bạn hỏi câu này khó đấy.:D cái này tuỳ thuộc vào bạn quyết định thôi. Nhưng nếu là mình thì mình vẫn sẽ chọn BIDV vì ít ra áp lực công việc của nó cũng đỡ hơn và mình sẽ có thời gian để làm việc khác. Tất nhiên nói vậy không có nghĩa là làm BIDV nhàn đâu nhé, so với nhiều ngành khác thì cũng rất áp lực chẳng qua nếu so với mấy NHTMCP thì nó cũng nhẹ hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên