Môi trường làm việc tại VietinBank

cũng nghe rất nhiều lời than phiền về Vietin, mình cũng ko thích bank này lắm

thích hay ko thích thì làm gì ợ . có việc làm là tốt lắm rồi ạ còn các thứ khác tính sau :d :3

đầu tiên xin nhận xét về quy trình làm việc của vietinbank. KO biết các ngân hàng khác sao chứ hiện tại quy trình mới áp dụng theo mô hình chuyển đổi giai đoạn 2 rất rắc rối , phức tạp. Làm rất là nhức đầu.Riêng cái nghiệp vụ đơn giản nhất quả đất về tín dụng là cho vay cầm cố sổ tiết kiệm cũng phải ký qua 5 cán bộ ( kể cả sếp ). Khách tới ngồi làm lâu quá toàn than phiền :(
Về thời gian làm việc , Vietinbank thuộc vào top những ngân hàng về trễ nhất. Nguyên nhân đơn giản là khách đông mà quy trình thì rắc rối , hệ thống mạng nội bộ thì quá cũ kỹ và hoạt động kém hiệu quả.
Cuối cùng là lương thưởng , mới đổi cơ chế lương theo KPI , quy định tương đối rõ ràng ( vd cán bộ mới làm việc dưới 1 năm lương max là 10 triệu / tháng với điều kiện hoàn thành 100% nhiệm vụ ). Nhưng tính ra ai mà làm cho nổi , nên thành ra lương cũng cỡ 5-7 triệu là cùng.
Kết luận , không nên vào làm Vietinbank , ít nhất là trong cái giai đoạn này

Mấy thằng bạn làm Vietin cũng kêu y như thế này. Giờ lương rất thấp luôn trong khi chỉ tiêu khá cao, có đủ loại chỉ tiêu, để đạt 100% là rất khó.
Trả lương theo KPI, lương kinh doanh chia luôn theo tháng, chứ ko có kiểu chia lại theo quý hay 6 tháng hay cuối năm. Lương mỗi người hoàn toàn phụ thuộc vào bản thân họ, làm nhiều hưởng nhiều, xử lý công việc tốt thì lương cao hơn. Việc này chắc chắn sẽ thúc đẩy kinh doanh Vietin tốt hơn, nhưng áp lực lên nhân viên là rất lớn.
MB nghe nói sắp tới cũng theo mô hình kiểu giống thế này.

thích hay ko thích thì làm gì ợ . có việc làm là tốt lắm rồi ạ còn các thứ khác tính sau :d :3
không biết bạn đã đi làm chưa , hay là bạn may mắn nên được làm việc ở những cơ quan tốt. CHứ đi làm mà công việc của mình phải làm theo những quy tắc , yêu cầu phức tạp và rắc rối của hệ thống thì quả thực là cực kỳ mệt mỏi. đôi khi cảm thấy nghỉ việc còn thích hơn

đầu tiên xin nhận xét về quy trình làm việc của vietinbank. KO biết các ngân hàng khác sao chứ hiện tại quy trình mới áp dụng theo mô hình chuyển đổi giai đoạn 2 rất rắc rối , phức tạp. Làm rất là nhức đầu.Riêng cái nghiệp vụ đơn giản nhất quả đất về tín dụng là cho vay cầm cố sổ tiết kiệm cũng phải ký qua 5 cán bộ ( kể cả sếp ). Khách tới ngồi làm lâu quá toàn than phiền :(
Về thời gian làm việc , Vietinbank thuộc vào top những ngân hàng về trễ nhất. Nguyên nhân đơn giản là khách đông mà quy trình thì rắc rối , hệ thống mạng nội bộ thì quá cũ kỹ và hoạt động kém hiệu quả.
Cuối cùng là lương thưởng , mới đổi cơ chế lương theo KPI , quy định tương đối rõ ràng ( vd cán bộ mới làm việc dưới 1 năm lương max là 10 triệu / tháng với điều kiện hoàn thành 100% nhiệm vụ ). Nhưng tính ra ai mà làm cho nổi , nên thành ra lương cũng cỡ 5-7 triệu là cùng.
Kết luận , không nên vào làm Vietinbank , ít nhất là trong cái giai đoạn này
Nhờ có cái điều chỉnh mà nay cầm cố STK còn có chữ ký 3 người à bạn ơi, muốn nhanh thì duyệt ào ào luôn đc mà, nhưng nói chung cầm cố stk muốn ra tiền cũng phải mất 1 tiếng, vì nhập kho lại thêm 1 cửa chặn đầu
Mạng thì đúng cùi mía,nhưng Core mới chắc sẽ rất hiện đại

hum nay, tớ nói chuyện với 1 ông bạn ở CN4, ông ý bảo là, vào vietin thì, chưa có người iu thì xác định ế, có người iu thì vào rồi bị bồ đá :))
Copy 1 đoạn chat với đứa bạn :D
Uhm
Lam nhu the nay de lam j
V thay cha dc j
Gd ko wan tam
Ban be ko gap mat dc
Ai co bo bi bo da
Tien co ma hok xai dc
Suot ngay cam mat o co quan lam j

Vietinbank nếu làm tín dụng con gái cứ xác định chưa có người yêu thì khả năng ế là rất cao , con trai cũng vậy :| Việc thì nhiều, làm rất áp lực, lương thấp, mong các bác cấp trên Vietin đọc đc những dòng comment của các bạn trong thread này. Ngày nào cũng làm từ sáng đến 8-9h tối :| , thậm chí thứ 7, chủ nhật vẫn phải đi làm, thời gian đâu dành cho gia đình, cho bạn bè, cho tìm hiểu chuyện lấy vợ, chồng, cho việc học những thứ khác ( học cao học, học ngoại ngữ chẳng hạn), thời gian đâu để giải trí :-s ! Mệt !

Em thấy làm NH giờ chỗ nào cũng cực cả, ko riêng gì Vietin. Và làm ở đâu cũng có sự đánh đổi hết. Vào NH mà nhàn hạ quá chứng tỏ NH ít khách -.> lợi nhuận thấp -> lương thấp. Em có người bạn làm ở 1 ngân hàng nhỏ thậm chí còn ko có khách hàng Doanh nghiệp để làm, toàn giải ngân nhỏ lẻ cho cá nhân thôi. Thôi cố gắng các bác nhé! Làm nhiều thì tiền nhiều thôi mà :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên