Môi trường làm việc tại VietinBank

bạn làm vị trí gì?
Mình có làm QHKH ở HCM, công việc khá nhiều,khoảng 1 tháng là có hiện tượng bị stress,sáng dậy 6h vì 7h30 đi làm, tối khoảng 18h bắt đầu về, nếu lính mới vào hay bị sai đi làm lung tung lắm,quan trọng là nắm bắt công việc nhanh,bạn cứ yên tâm, vietin sẽ cho bạn làm tất cả nghiệp vụ, bây giờ đã chuyển đổi mô hình nên cũng khá phức tạp đấy

Bạn làm ở vị trí nào, chi chánh hay TSC. Nếu về các chi nhánh làm việc, nếu chi nhánh mới thành lập thì đội ngũ còn trẻ trung năng động và cơ sở vật chất còn tốt, nhưng nếu về các chi nhánh đã có lâu lâu thì mình có cảm giác nó ko chuyên nghiệp tẹo nào ( vì chủ yếu là ng lớn tuổi ). Bởi Vietinbank vốn là Ngân hàng nhà nước mà.

cho mình hỏi làm ở Vietin hội sở khối đầu tư thì có phải làm thứ 7 ko các bác nhỉ

tùy bạn làm ở địa phương, HO, chi nhánh hay PGD nào nữa. Nhưng nhìn chung là công việc khá nhiều, về muộn nữa :D

Bạn cho mình hỏi bạn quen a nào chi nhánh 4 vậy bạn?hihi Mình muốn xác nhận tt lại.hihi

đầu tiên xin nhận xét về quy trình làm việc của vietinbank. KO biết các ngân hàng khác sao chứ hiện tại quy trình mới áp dụng theo mô hình chuyển đổi giai đoạn 2 rất rắc rối , phức tạp. Làm rất là nhức đầu.Riêng cái nghiệp vụ đơn giản nhất quả đất về tín dụng là cho vay cầm cố sổ tiết kiệm cũng phải ký qua 5 cán bộ ( kể cả sếp ). Khách tới ngồi làm lâu quá toàn than phiền :(
Về thời gian làm việc , Vietinbank thuộc vào top những ngân hàng về trễ nhất. Nguyên nhân đơn giản là khách đông mà quy trình thì rắc rối , hệ thống mạng nội bộ thì quá cũ kỹ và hoạt động kém hiệu quả.
Cuối cùng là lương thưởng , mới đổi cơ chế lương theo KPI , quy định tương đối rõ ràng ( vd cán bộ mới làm việc dưới 1 năm lương max là 10 triệu / tháng với điều kiện hoàn thành 100% nhiệm vụ ). Nhưng tính ra ai mà làm cho nổi , nên thành ra lương cũng cỡ 5-7 triệu là cùng.
Kết luận , không nên vào làm Vietinbank , ít nhất là trong cái giai đoạn này

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back