Mình đang phân vân giữa VPbank và Tienphongbank, giúp mình với mọi người ơi!

Tùy vào em thi ở ngân hàng nào em ơi, mỗi ngân hàng thi 1 kiểu khác nhau mà. Em xem các bộ đề thi vào các ngân hàng ở trên mạng nhiều lắm. Chị hay xem ở ub và giangblog. Em thử tìm xem.
Vâng e thi viết bên tpbank mà không biết nên học gì nữa,nếu có link cho e xin được thì tốt quá :)

@:pretty_lotus_840 Vậy là bạn ko làm ở VTB nữa à, thấy topic này hơi lạ, vậy là k có duyên với HD, VTB roài :) làm HTTD có với những NH tầm trung như TPB hoặc HD có vẻ ổn hơn( theo nghĩa ổn định), VP làm 1 bank lớn trong top ten roài :) sự thay đổi mô hình có thể chỉ trong một ngày thoai. Chốt lại là nếu "mạo hiểm" và dấn thân hơn nữa thì VP, còn cá nhân mình vote cho TPB nhé .

@:pretty_lotus_840 Vậy là bạn ko làm ở VTB nữa à, thấy topic này hơi lạ, vậy là k có duyên với HD, VTB roài :) làm HTTD có với những NH tầm trung như TPB hoặc HD có vẻ ổn hơn( theo nghĩa ổn định), VP làm 1 bank lớn trong top ten roài :) sự thay đổi mô hình có thể chỉ trong một ngày thoai. Chốt lại là nếu "mạo hiểm" và dấn thân hơn nữa thì VP, còn cá nhân mình vote cho TPB nhé .
Uh, đúng là ko có duyên với cả HD và VTB bạn ạ :) Bạn dạo này sao rùi? Vẫn ổn định chứ ^^

a/c ơi, em mới được gọi đi ký HĐ thử việc và đào tạo vị trí trợ lý QHKH cá nhân, đang phân vân k biết có đi k, vì phải trả chi phí đào tạo 50% trừ vào lương và phải làm việc ít nhất 12thang nếu không muốn bồi thường 100% chi phí đào tạo, mai phải trả lời rồi, a/c nào có kinh nghiệm giúp em gấp gấp!!!

a/c ơi, em mới được gọi đi ký HĐ thử việc và đào tạo vị trí trợ lý QHKH cá nhân, đang phân vân k biết có đi k, vì phải trả chi phí đào tạo 50% trừ vào lương và phải làm việc ít nhất 12thang nếu không muốn bồi thường 100% chi phí đào tạo, mai phải trả lời rồi, a/c nào có kinh nghiệm giúp em gấp gấp!!!
Bạn nên hỏi những người đã trải qua vị trí này rồi và cũng phải đào tạo như bạn ấy. Trên diễn đàn này mình thấy khá nhiều. Nếu là mình, trong trường hợp đang làm việc khác thì mình sẽ không nhảy, trong trường hợp chưa có việc gì thì mình sẽ đi. Mất gì đâu :3 Nói là mất tiền nếu không làm đủ 12 tháng nhưng bạn ko bồi thường thì ai lấy được của bạn :))

Bên VP chú trọng vào bán lẻ hơn nên SME thì thật sự là thăng tiến lên cao ngất ngưởng thì không có. Nhưng theo em thì chị nên chọn bên VP bởi vì thực ra thì chuyên viên hỗ trợ tín dụng theo quan điểm của em thì ko hay lắm, mà cơ hội thăng tiến thì gần như là không rồi. thăng tiến con fphuj thuộc vào vị trí công việc nữa chứ đâu phải là ở ngân hàng nào đúng ko ạ?

Em là em kị anh VP lắm, TPB thì em không rõ :D
Bạn mình cũng có đứa đang làm chi nhánh ở VP, kêu cũng khiếp lắm, đâm ra mình cũng sợ =)) Nhưng nghe nhiều ý kiến trái chiều nên loạn rồi =)) Nói chung ở đâu cũng có mặt tốt mặt xấu, đôi khi phải do cái duyên nữa. Mà duyên của mình với công việc ở chỗ nào cũng ất ơ lắm cơ :(

Bên VP chú trọng vào bán lẻ hơn nên SME thì thật sự là thăng tiến lên cao ngất ngưởng thì không có. Nhưng theo em thì chị nên chọn bên VP bởi vì thực ra thì chuyên viên hỗ trợ tín dụng theo quan điểm của em thì ko hay lắm, mà cơ hội thăng tiến thì gần như là không rồi. thăng tiến con fphuj thuộc vào vị trí công việc nữa chứ đâu phải là ở ngân hàng nào đúng ko ạ?
Đúng thế bạn nhỉ. Còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, ví dụ như mối quan hệ, tình cảm với sếp :)) Haizzz. Vẫn đang đau đầu quá cơ =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên