Mình đang phân vân giữa VPbank và Tienphongbank, giúp mình với mọi người ơi!

pretty_lotus_840

Verified Banker
Chuyện là minh mới đi phỏng vấn ở 2 ngân hàng này và hôm nay được cả 2 gọi.
Tienphong bank: Chuyên viên hỗ trợ tín dụng Hội sở, mức lương và phụ cấp chưa trừ bảo hiểm là 6tr5.
VPbank: Chuyên viên II, chuyên viên xử lý tín dụng KH SME thuộc Trung tâm XLTD miền Bắc, mức lương và phụ cấp là 7tr8 chưa trừ bảo hiểm.
VP thì lương cao hơn nhưng mình nghe rất nhiều người phàn nàn về chế độ ở đây. Còn Tienphong thì là 1 ngân hàng nhỏ hơn. Mọi người cho ý kiến giúp mình với. Mình băn khoăn quá.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

mình từng làm ở vpbank thấy môi trường khá ổn định không ép người quá đáng lắm còn ở TPbank thấy bạn mình làm ở đấy bảo vào còn đi đào tạo nữa, không biét vị trí của bạn có mất phí không, đào tạo xong không làm đc sẽ loại

mình từng làm ở vpbank thấy môi trường khá ổn định không ép người quá đáng lắm còn ở TPbank thấy bạn mình làm ở đấy bảo vào còn đi đào tạo nữa, không biét vị trí của bạn có mất phí không, đào tạo xong không làm đc sẽ loại
Mình ko cần đào tạo vì có kinh nghiệm rồi, chỉ thử việc 2 tháng thôi bạn ạ. Cả 2 bên thử việc đều được 100% lương nên ko lo bị loại :) Mình phân vân lắm vì thấy TP được phản hồi tốt hơn VP :)

Mình nghĩ nên đến chỗ nhiều cơ hội cho mình hơn là nghĩ đến mức lương hơn nhau 1 triệu bạn ah! Hãy chọn tpb :x

chọn tpb đi bạn vì bạn sẽ có cơ hội thăng tiến hơn, mức lương bây giờ thấp nhưng chắc chắn khi bạn làm việc ok thì 1 thời gian thôi sẽ cao hơn nhiều so vs vpb đấy :)

Theo mình nghĩ thì muốn thăng tiến thì bạn cần apply nội bộ, mà TPB thì tuyển bên ngoài công khai cũng khá nhiều, không cần thiết phải nội bộ. Vậy nên bạn cứ làm VPB, rồi theo dõi tin tức tuyển dụng bên TPB, thấy có chỗ nào ngon thì apply.
Còn về môi trường làm việc thì bạn không thể biết được nếu chưa vào làm, phụ thuộc vào chi nhánh, thậm chí cùng 1 chi nhánh nhưng ở phòng khác thì môi trường cũng khác, vậy nên hỏi thế này cũng không giúp được gì nhiều đâu bạn à.
Tốt nhất cứ tung đồng xu mà chọn :p

Cả 2 vị trí của mình đều ko phải ở Chi nhánh mà bạn ơi :3 Có lẽ mình sẽ chọn TPB thôi, hic. Mấy tháng trước cũng vì ham mà chọn Vietin thay vì HDbank @@ Và bây giờ phải đi xin việc khác, haizzz. Số mình nó lận đận công việc sao sao ấy :(

Cả 2 vị trí của mình đều ko phải ở Chi nhánh mà bạn ơi :3 Có lẽ mình sẽ chọn TPB thôi, hic. Mấy tháng trước cũng vì ham mà chọn Vietin thay vì HDbank @@ Và bây giờ phải đi xin việc khác, haizzz. Số mình nó lận đận công việc sao sao ấy :(
Tpb là ngân hàng mới công việc cũng ko áp lực và nhiều đâu bạn ạh. Họ cũng trên đà pt đó. Bạn nên cân nhắc kỹ nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên