Mình đã rời khỏi Ngân hàng ntn :'(

Hihi, mình thấy cũng hơi chủ quan. Chứ nhiều người cũng không phải COCC vẫn vô ngân hàng làm bình thường.

Ngân hàng đúng là trong chán ngoài thèm mà, mình cũng vừa mới ra trường, vẫn háo hức được vào môi trường đó xem thế nào? ít ra cũng biết mình có thích hợp với nó không.

Chuyện gặp hàng ngày đấy, đọc chẳng thấy lạ đâu. Bạn chịu khó làm NH một thời gian, kết nhiều bạn bè ở nhiều ngân hàng khác nhau hoặc chi nhánh khác nhau thì sẽ nghe những câu chuyện như thế này đầy rẫy ra (nếu không muốn nói là rất khủng khiếp hơn nhiều). :))

Đặc biệt là các bạn nữ nên cẩn thận với đồng nghiệp nam khi đi nhậu nhé, nhiều bạn bị "hốt" rồi đấy. ;))
Các bạn nam thì cũng cẩn thận với thím Thao nhe', thím ấy lúc nào cũng chuẩn bị sẵn dầu ăn :))

Trời không chịu đất thì đất phải chịu trời. Công cuộc chạy đua để được tuyển dụng (nói chung chứ ko riêng gì làm ngân hàng) là 1 cuộc đua tàn bạo, có kẻ được người mất. Vậy nên nếu mình ko tập thích nghi vs môi trường làm việc thì chắc chắn out sớm, quy luật đào thải là như vậy mà. NH trên ko tuyển dụng bạn trẻ trong bài cũng đúng thôi, ko đáp ứng được nhu cầu cv quả là ko có gì sai. Chẳng trách NH đó được, đơn giản là bạn trẻ trong bài nhìn về cuộc sống của nhân viên ngân hàng dưới lăng kính màu hồng thôi, nên có cái nhìn đa chiều 1 chút thì sẽ đơ bỡ ngỡ hơn. Mình ko đồng tình vs câu nói:" vừa bước vào đời đã bị quật quá đau", có đau thì mới thấm bạn ạ, chẳng ai thành công mà ko va vấp cả. Chúc bạn tìm được cv phù hợp :)>-

Xét 1 cách khách quan, bạn cũng có lỗi trong chuyện này. Đừng buộc lãnh đạo phải hiểu bạn làm gì, bận gì...

Ghét nhất cái văn hóa "NHẬU NHẸT" tại NH nói riêng và công sở nói chung:|
Mình thì k uống đc nên cũng chả dám to mồm cầm chén đi mời:(
Thế nên...

Tự nhiên đọc cái này lại nhớ lại chuyện tối hôm qua ;)).

Gf của mình làm ở một chi nhánh khá là "hoành tá tràng" của ACB, ông PGĐ mới về cũng tia tia mấy lần, mỗi lần qua trình hồ sơ là ổng đều hỏi có bf chưa, mãi đến hôm wa ổng đi ngang qua bàn làm việc thấy hình của mình trên bàn mới biết là có rồi. Hôm qua là sinh nhật của 1 bạn trong chi nhánh đó, ổng cũng đi chung, ổng biết là ko xáp zô gf của mình được nên chuyển đối tượng. Nghe nhỏ chủ xị kể là nguyên buổi nhậu hôm qua ổng cứ ghé tai đòi cho ổng ôm hoài, bạn của mình muốn bạt tai cho ổng mấy cái nhưng mà ko dám manh động. :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên