MBANK vs Vietinbank, which one?

Mình vừa trúng tuyển vàohội sở cả MB và vietinbank. Giờ phân vân ko bít chọn cái naò giờ???. Các ubers cho ý kiến nào :)??. Ngân hàng nào lương thưởng và điều kiện lam̀ việc tốt hơn hả mọi người???

umhuh! Chúc mừng bạn. Bạn nên xem kỹ nếu bạn làm ở MB hay cả Vietin là làm ở đâu? làm ở vị trí gì? Tiêu chuẩn của chi nhánh ra sao? Tình hình dư nợ và huy động đang ở mức nào? Tỷ lệ nợ xấu đang là bao nhiêu?
Hãy lựa chọn kỹ vì con đường tương lai bạn nhé ^^
Vị trí ở HO rồi mà bạn. Hầu nhw ko liên quan đến huy động và cho vay đâu. Mà chắc giờ này bạn ý đã phải đưa ra lựa chọn rùi:) Chủ thớt lên tiếng cái cho các anh em bít thông tin đi :D

Mình khuyên thật là bạn nên chọn MB, từ môi trường tới chế độ phúc lợi, quan tâm đến nhân viên đều tốt hơn vietin( bạn vào sẽ thấy ngay). Viettin ko như lời đồn đâu chỉ nổi tiếng nhờ lương cao nhưng cũng chỉ là 2 năm về trước, hiện tại tổng thu nhập/nhân viên viettin chưa chắc đã bằng MB đâu bạn

Chủ thớt có lẽ chọn Vietin rùi nên ko có time lên đây đàm đạo với chúng ta nữa :)

Re: MBBANK vs Vietinbank, which one?

Mình nói Vietinbank nhà nước là vì những lý do sau:
- Chế độ đãi ngộ đa số vẫn bình quân chủ nghĩa, chưa có sự phân hóa rõ rệt. Ở khối cổ phần, đãi ngộ đối với những người tài ở một mức khác hẳn.
- Môi trường làm việc: Có cải thiện so với trước đây, tuy nhiên, vẫn có một điều gì đó khiến mọi người phải e dè khi nói lên 1 điều gì đó. Nói chung là cảm giác ko thân thiện lắm.
- Cơ hội thăng tiến: Mặc dù ở ngân hàng nào cũng nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, bốn mới là trí tuệ nhưng ở Vietinbank điều này rõ ràng hơn.

3 điều bạn đưa ra đều sai cả nhé, hehe. Không bít có trong CTG k mà nói như đúng rùi ý.

Anh viethungkieu hiện đang làm ở CTG bạn ạ, và là bộ phận VIP ở HO. Mình cũng đã làm ở CTG và confirm là những điều đó là khá đúng. Bạn có biết gì không mà nói như đúng rùi ý =))

Re: MBBANK vs Vietinbank, which one?

Anh viethungkieu hiện đang làm ở CTG bạn ạ, và là bộ phận VIP ở HO. Mình cũng đã làm ở CTG và confirm là những điều đó là khá đúng. Bạn có biết gì không mà nói như đúng rùi ý =))

Thế thì đừng có từ chỗ mình làm mà quy chụp cho cả hệ thống nhé, ếch ngồi đáy giếng nên tưởng cả bầu trời to bằng cái vung :))

- - - Updated - - -

Mà bộ phận ViP ở HO là bộ phận nào nhỉ? INCAS hay ALCO?

Đấy chỉ là ý kiến của chính người đã làm ở đó thôi, và tất nhiên đã là ý kiến thì nó là chủ quan. Với lại có ai đã nói là toàn bộ tất cả hệ thống đều như thế à???? @@ Ở đâu cũng có những chỗ môi trường làm việc tuyệt với như chỗ bạn Moc mam chẳng hạn. Không biết bộ phận của bạn là bộ phận nào mà tuyệt vời thế @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss
Back
Bên trên