MBANK vs Vietinbank, which one?

Mình vừa trúng tuyển vàohội sở cả MB và vietinbank. Giờ phân vân ko bít chọn cái naò giờ???. Các ubers cho ý kiến nào :)??. Ngân hàng nào lương thưởng và điều kiện lam̀ việc tốt hơn hả mọi người???

Re: MBBANK vs Vietinbank, which one?

Thật là ngưỡng mộ bạn quá. Những vị trí j thế bạn. Theo mình trước hết là cân nhắc vị trí của 2 NH, xem cái nào thích hơn, hợp với bản thân hơn. Nếu mà same thì chọn Vietin :)

Bạn nói thử đó là 2 vị trí nào được ko? Theo mình, trẻ tuổi muốn xông pha thì nên vào MB thì hơn, Vietinbank cũng hơi "nhà nước" một chút, nhưng bù lại được cái ổn định.

2 vi trí đều về IT. Bên vtb thì cho QLRR, MB thì project management.

Bạn nói thử đó là 2 vị trí nào được ko? Theo mình, trẻ tuổi muốn xông pha thì nên vào MB thì hơn, Vietinbank cũng hơi "nhà nước" một chút, nhưng bù lại được cái ổn định.

Ai nói bây h VietinBank hơi nhà nước chút nào, xông pha như ai đó bạn.

bạn đã deal lương chưa :). Vì đều là NH tốt, vị trí đều khá ok nên chắc phải cân nhắc kỹ một chút :). Theo mình bạn nên tìm hiểu kỹ về 2 công việc (hỏi những người đang làm thực tế ở HO của 2 NH ý:)xem lương thế nào, công việc ra sao, cơ hội phát triển, thăng tiến...có phù hợp với định hướng của mình hay ko. Sau khi cân nhắc hết các yếu tố đó thì cộng cho Vietin 1 điểm => kết quả. hì hì:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên