Các bạn phỏng vấn cho có tốt không ? , riêng mình thì xác định là kinh nghiệm phỏng vấn ngân hàng khác! hi

ban pv o chi nhanh nao z, minh pv o BP chieu nay, cung xac dih la tach cmnr, hoi may cau ly thuyet roi vongbvong quay quay, noi chung ai co kinh nghiem se co ka nang do day, hic, bun that
Mình pv o BP luôn, nói chung là các anh chị hỏi chủ yếu về kinh nghiệm làm việc của mình (mình nghĩ là họ muốn tuyển người vào để làm được việc luôn í) khi mình nói mình có kinh nghiệm A thì họ lại xoáy mình về vấn đề B, vậy nên ko biết trả lời lung tung hết, còn các anh chị có kinh nghiệm thì trả lời được hết rồi (vì người ta đã làm ở vị trí đó cũng ở ngân hàng) nên mình chắc chắn là ko có cửa đối với những đứa ko có kinh nghiệm như mình, và cả những bạn ko có kinh nghiệm thi cùng mình cũng nói thế

Mình pv o BP luôn, nói chung là các anh chị hỏi chủ yếu về kinh nghiệm làm việc của mình (mình nghĩ là họ muốn tuyển người vào để làm được việc luôn í) khi mình nói mình có kinh nghiệm A thì họ lại xoáy mình về vấn đề B, vậy nên ko biết trả lời lung tung hết, còn các anh chị có kinh nghiệm thì trả lời được hết rồi (vì người ta đã làm ở vị trí đó cũng ở ngân hàng) nên mình chắc chắn là ko có cửa đối với những đứa ko có kinh nghiệm như mình, và cả những bạn ko có kinh nghiệm thi cùng mình cũng nói thế
Khocliet cảm nhận được là họ muốn tuyển chúng ta vào làm thật sự ! thì tốt rồi, còn bên mình thì lại khác xa, các bạn phỏng vấn thấy ai cũng hụt hẫn chứ không chỉ riêng mình,hi

Hom wa mình Pv chi nhánh Bình Thuận đây vị trí SME. hội đồng pv chỉ có 2 người thôi, 1 chị đẹp gái với 1 anh nữa 2 người khá vui vẻ và cởi mở khi nói chuyện.
đầu tien giới thiệu bản thân, thành tích học tập (dc loại giỏi nen cũng hãnh diện nhưng ko biết dc ưu tiên không) kinh nghiệm cong việc, tiếp đó hỏi về ở Bình thuận thì nên cho vay những hoạt động nào( mình trả lời rất oke ko run nhé) , rồi khi cho vay làm sao tránh rủi ro, khi cho vay với hoạt động xuất khẩu thì quan tâm vấn đề gì, nhà em làm doanh nghiệp gì cách thức ngan hàng quản lý vón vay ra sao, trong BCTC khi cho doanh nghiệp vay thì quan tâm đến cái gì (câu này minh trả lời vì ngan hàng là tổ chức tin dụng muc đích hoạt động vì lợi nhuận nen sẽ quan tấm đến lợi nhuận sau thuế của Dn có đáp ứng dc chi phí trả lãi cho nh và tạo dc lợi nhuận cho doanh nghiệp, ngoài ra còn có các tỉ số tài chính khác) sau khi trả lời chị đó hỏi thêm còn gi nữa không... mình trả lời là em sẽ xem lại vấn đề này. rồi hỏi cho vay doanh nghiệp em làm cách nào, nói chung là thấy cũng ok, chị ấy còn hỏi tại sao em ko ở nha phụ lam dn với gia đình(thì trả lời vì đam mê, nhiệt huyết với ngan hàng ..........) nói chung mình trả lời suong sẻ ko căng thẳng, ko bị run ,ko lấp bấp khi trả lời.mình pv cung dc gan 15', mình chú ý là các anh chị xoáy vào mối quan hệ và sự hiểu biết của mình đối với địa phương,(đã chuẫn bị nen cảm thấy hài lòng), khi đặt cau hỏi cho hội đồng phỏng vấn(mình hỏi anh chị có ấn tượng gì với cau hỏi của em? :)) không biết có thể trở thành Mber không đây,

Hom wa mình Pv chi nhánh Bình Thuận đây vị trí SME. hội đồng pv chỉ có 2 người thôi, 1 chị đẹp gái với 1 anh nữa 2 người khá vui vẻ và cởi mở khi nói chuyện.
đầu tien giới thiệu bản thân, thành tích học tập (dc loại giỏi nen cũng hãnh diện nhưng ko biết dc ưu tiên không) kinh nghiệm cong việc, tiếp đó hỏi về ở Bình thuận thì nên cho vay những hoạt động nào( mình trả lời rất oke ko run nhé) , rồi khi cho vay làm sao tránh rủi ro, khi cho vay với hoạt động xuất khẩu thì quan tâm vấn đề gì, nhà em làm doanh nghiệp gì cách thức ngan hàng quản lý vón vay ra sao, trong BCTC khi cho doanh nghiệp vay thì quan tâm đến cái gì (câu này minh trả lời vì ngan hàng là tổ chức tin dụng muc đích hoạt động vì lợi nhuận nen sẽ quan tấm đến lợi nhuận sau thuế của Dn có đáp ứng dc chi phí trả lãi cho nh và tạo dc lợi nhuận cho doanh nghiệp, ngoài ra còn có các tỉ số tài chính khác) sau khi trả lời chị đó hỏi thêm còn gi nữa không... mình trả lời là em sẽ xem lại vấn đề này. rồi hỏi cho vay doanh nghiệp em làm cách nào, nói chung là thấy cũng ok, chị ấy còn hỏi tại sao em ko ở nha phụ lam dn với gia đình(thì trả lời vì đam mê, nhiệt huyết với ngan hàng ..........) nói chung mình trả lời suong sẻ ko căng thẳng, ko bị run , lấp bấp khi trả lời. không biết có thể trở thành Mber không đây,
Chúc mừng bạn !

chuẩn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,909
Thành viên mới nhất
dangkycuckit
Back