MB MB tuyển dụng Chuyên viên Quan hệ Khách hàng Tập sự tại tất cả các chi nhánh trên toàn hệ thống

Ngân hàng TMCP Quân đội (MB) là một trong những Ngân hàng TMCP đa năng hàng đầu tại Việt Nam. MB tự hào có một môi trường và đội ngũ làm việc chuyên nghiệp, hiệu quả, công bằng và giàu tính sáng tạo.

Để đáp ứng nhu cầu phát triển kinh doanh, MB đang có nhu cầu tuyển dụng Chuyên viên quan hệ khách hàng tập sự tại các chi nhánh trên toàn hệ thống. Danh sách các chi nhánh tuyển dụng Tại đây.pdf

Tham gia vào chương trình ứng viên sẽ có cơ hội:

* Cơ hội phỏng vấn trực tiếp với số lượng lớn nhất từ trước đến nay.
* Cơ hội trở thành nhân viên chính thức của MB
* Cơ hội trải nghiệm thực tế và ghi nhận xứng đáng với nhiều chế độ cạnh tranh
.

I. LỘ TRÌNH TUYỂN DỤNG:

Quy trình
tuyển dụng
- Bước 1: Nhận/sơ lọc hồ sơ (duy nhất qua kênh email)
- Bước 2: Phỏng vấn trực tiếp
- Bước 3: Tiếp nhận vị trí CV. QHKH tập sự
Hình thức HĐ- Ký HĐ tập sự có thời hạn tối thiểu 03 tháng
- Tiếp nhận làm việc chính thức tại MB không phải trải qua giai đoạn thử việc nếu kết quả tập sự tốt
Chế độ- Lương tập sự cố định hàng tháng
- Mức thưởng phụ trội được tính theo tỷ lệ % kết quả vượt mức thực tế
Quyền lợi- Hỗ trợ chi phí đào tạo, lương trong quá trình tập sự
- Tham gia các chương trình đào tạo về nghiệp vụ, kĩ năng quan hệ khách hàng…
- Trải nghiệm trong môi trường làm việc thực tế, bồi dưỡng và phát triển để trở thành chuyên viên chính thức của MB
- Được kèm cặp, hướng dẫn trực tiếp và đào tạo toàn diện bởi các cán bộ kinh doanh có kinh nghiệm và uy tín trong ngành
Yêu cầu- Ưu tiên các ứng viên là người địa bàn ứng tuyển
- Tốt nghiệp/chuẩn bị tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Kinh tế, tài chính ngân hàng
- Kiến thức tài chính ngân hàng, kỹ năng bán hàng căn bản
- Yêu thích công việc kinh doanh
- Tuổi dưới 30, ngoại hình khá, giao tiếp tốt
[TBODY] [/TBODY]
II. KẾ HOẠCH PHỎNG VẤN:
· Đợt 1: Khu vực Hồ Chí Minh: từ ngày 19/7-20/7/2014
· Đợt 2: Khu vực Hà Nội, miền Bắc, miền Trung, Nước ngoài: từ ngày 26/7-27/7/2014
· Kế hoạch chi tiết từng chi nhánh sẽ được thông báo chính thức trên website MB và tới các ứng viên

III. CÁCH THỨC NỘP HỒ SƠ:

1. Ứng viên nộp hồ sơ theo mẫu file excel Thông tin ứng viên trên website MB.
Tiêu đề file excel và tiêu đề email theo cú pháp: MÃ CHI NHÁNH – HỌ TÊN– TS (không dấu)
Ví dụ: BINHDUONG-NGUYEN VAN A- TS; KHANHHOA-NGUYEN VAN B- TS
2. Email nhận hồ sơ: nhantaimb@mbbank.com.vn
3. Thời hạn nhận hồ sơ:
· Khu vực Hà Nội, Hồ Chí Minh: nhận hồ sơ trước 17h00 ngày 11/7/2014
· Khu vực miền Bắc, miền Trung, Nước ngoài: nhận hồ sơ trước 17h00 ngày 20/7/2014

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG

mình đang băn khoan quá các bạn, mình cũng có tên trong danh sách pv, ma pv o Binh dinh lun, minh đã lập gia đình, hiện tại thi đang o nhà nộp hồ sơ xin đi làm, jo dc kêu di pv cung muon di ma nghiệt ngã thay mình vừa mang bầu còn 7 tháng nữa thi sinh em bé. k bt mình có nên đi k? các bạn phân tích cho mình giùm với, jo mình đang rôi quá. Mình muốn đi làm cho thoải mái đầu óc và có tiền để dành sinh e be nữa, các bạn chia sẻ ý kiến giùm. thanks!

mình đang băn khoan quá các bạn, mình cũng có tên trong danh sách pv, ma pv o Binh dinh lun, minh đã lập gia đình, hiện tại thi đang o nhà nộp hồ sơ xin đi làm, jo dc kêu di pv cung muon di ma nghiệt ngã thay mình vừa mang bầu còn 7 tháng nữa thi sinh em bé. k bt mình có nên đi k? các bạn phân tích cho mình giùm với, jo mình đang rôi quá. Mình muốn đi làm cho thoải mái đầu óc và có tiền để dành sinh e be nữa, các bạn chia sẻ ý kiến giùm. thanks!
Cv này rất vất vả vs cgai, mà nhất là chị đang mang bầu nữa đi lại nhiều k tiện nên e nghĩ c tìm việc nào nhẹ nhàng thui í

Chào các bạn !
Mình đã đọc hết 21 trang cm. K bỏ sót cái nào. Nếu còn nữa chắc mình cũng đọc tiếp. Thật tình mà nói nếu các bạn đứng ở vị trí chủ doanh nghiệp ai cũng muốn tuyển dụng người làm được việc. Vì thế việc họ đưa doanh số áp cho các bạn để thử lực cũng là chuyện thường đừng nghĩ họ bóc lột sức lao động mà hãy nghĩ mình đang thử lực bản thân đi. Việc học khác xa với việc làm. Mình cũng từng cày cũng từng học việc không lương mới được vào chính thức tuy không phải ngân hàng nhưng sau cái chiến thắng nho nhỏ của bản thân mình tự tin hơn rất nhìu. Ngược lại mình còn cảm ơn môi trường đó đã làm cho mình trưởng thành hơn. Đã hơn một lần mình xin vào Mb. Chính xác thì đây là lần thứ hai. Lần đầu mình thi Tvs nhưng mình bị rớt từ vòng thi viết. Vì chuyên ngành của mình k phải ngân hàng. Nhưng mình tin Mb công bằng và minh bạch dù khi thi đã có vài ứng viên nói với mình là tvs đã tuyển cách đây vài ngày rồi. Nhưng minh cứ tin là nó công bằng đi. Có mất mát gì đâu. Tuy rớt nhưng mình vẫn theo dõi kết quả và cuối cùng mình thấy kết quả chỉ có một gdv đc tuyển còn lại tvs là k có một ai. Hơi thất vọng. Lần này mình không biết có nên thi pv tiếp k. Mình chỉ sợ giống như đây chỉ là hình thức thì làm mình thất vọng tập hai. Vì từ gia lai lặn lội xuống tới qui nhơn cũng k phải gần. Mình k sợ khó, sợ khổ chị sợ bị lừa :).
Ps. K bít nó có pv tiếng anh k các bạn nhỉ
Có ai ở gia lai xuống qui nhơn pv thì í ới tiếng hỉ :)

Chào các bạn !
Mình đã đọc hết 21 trang cm. K bỏ sót cái nào. Nếu còn nữa chắc mình cũng đọc tiếp. Thật tình mà nói nếu các bạn đứng ở vị trí chủ doanh nghiệp ai cũng muốn tuyển dụng người làm được việc. Vì thế việc họ đưa doanh số áp cho các bạn để thử lực cũng là chuyện thường đừng nghĩ họ bóc lột sức lao động mà hãy nghĩ mình đang thử lực bản thân đi. Việc học khác xa với việc làm. Mình cũng từng cày cũng từng học việc không lương mới được vào chính thức tuy không phải ngân hàng nhưng sau cái chiến thắng nho nhỏ của bản thân mình tự tin hơn rất nhìu. Ngược lại mình còn cảm ơn môi trường đó đã làm cho mình trưởng thành hơn. Đã hơn một lần mình xin vào Mb. Chính xác thì đây là lần thứ hai. Lần đầu mình thi Tvs nhưng mình bị rớt từ vòng thi viết. Vì chuyên ngành của mình k phải ngân hàng. Nhưng mình tin Mb công bằng và minh bạch dù khi thi đã có vài ứng viên nói với mình là tvs đã tuyển cách đây vài ngày rồi. Nhưng minh cứ tin là nó công bằng đi. Có mất mát gì đâu. Tuy rớt nhưng mình vẫn theo dõi kết quả và cuối cùng mình thấy kết quả chỉ có một gdv đc tuyển còn lại tvs là k có một ai. Hơi thất vọng. Lần này mình không biết có nên thi pv tiếp k. Mình chỉ sợ giống như đây chỉ là hình thức thì làm mình thất vọng tập hai. Vì từ gia lai lặn lội xuống tới qui nhơn cũng k phải gần. Mình k sợ khó, sợ khổ chị sợ bị lừa :).
Ps. K bít nó có pv tiếng anh k các bạn nhỉ
Có ai ở gia lai xuống qui nhơn pv thì í ới tiếng hỉ :)
Đây đây, quảng ngãi vào qui nhơn thi đây bạn, cũng bt mà :D:D:D. Có 1 anh nói rất hay trong cái topic này "đi rồi sẽ đến", nên theo mình nghĩ mng có cơ hội thì cứ thử, thấy thích hợp thì cứ mà làm xông tới, tuổi trẻ chứ có phải già đâu:oops::oops:

Chia sẽ chút.
quả thật bạn kia nói đúng về tập sự ở MB: Không máy gọi điện, gửi mail không được, lương thấp...
nhưng mình thấy MB chi nhánh mình là môi trường tốt để các bạn mới ra trường rèn luyện chập chững vào nghề tín dụng. Được đào tạo, hướng dẫn tận tình cùng các anh chị, không gian làm việc thì thoải mái nếu không nói là như cái chợ kaka...
Đợt này chi nhánh mình có chủ trương nhận hết 4 tập sự dù không đứa nào hoàn thành chỉ tiêu, còn phỏng vấn lại sau 3 tháng thì hội sở mới quyết định chi nhánh chỉ đưa ý kiến, cũng đang hồi hợp chờ đợi ngày 5/7 này.
cho mình hỏi pv tập sự nta hoi nhũng gì vậy, và nhũng ai là ng pv vậy? hs hay cn

Mình thì thấy các anh chị cứ khuyên là sv mới ra trường đi làm lấy kinh nghiệm là chính, dù có bị bóc lột cũng được => nghe sặc mùi nhân sự MB đang PR cho chương trình này vậy.
Thực tế là bên nhân sự luôn vẽ ra các viễn cảnh rất đẹp cho các bạn sv mới ra trường, rằng làm tốt sẽ được giữ lại chính thức nọ kia... Nhưng theo mình thấy những đợt tập sự kiểu này các bạn cũng không học hỏi được nhiều về chuyên môn nghiệp vụ đâu. Công việc của các bạn chỉ suốt ngày chạy chỉ tiêu, năn nỉ họ hàng người quen giúp đỡ... chả khác gì bán hàng đa cấp cả. Các bạn đang vắt kiệt sức lực và nhiệt huyết của mình để đem đánh đổi những cơ hội việc làm thực sự khác, vì sau 1 ngày làm việc mệt mỏi, mình tin là không có nhiều bạn còn đủ sức để đọc tài liệu, học ngoại ngữ và chuẩn bị kiến thức cho những đợt tuyển dụng thực sự đâu. Đi làm kiểu này về đến nhà chỉ muốn lăn ra ngủ lấy sức thôi. Ngày qua ngày như thế, hết 3 tháng liệu bạn nhận về được cho mình những gì?
Mình ủng hộ quan điểm sv mới ra trường phải xông pha, ko sợ khó, không sợ khổ. Nhưng ra trường rồi cũng có nghĩa là bạn phải tự có trách nhiệm với bản thân rồi, chứ k còn là sv được gia đình nuôi, đi làm thêm chỉ để cho biết nữa. Ra trường rồi thì làm gì cũng nên cân nhắc kĩ càng, vì thời gian và sức lực của mình có hạn, đừng mang tuổi trẻ của mình ra cho người ta vắt rồi ko còn j để vắt thì ném đi như cái vỏ chanh các bạn ạ. Mục đích chính của kiểu tập sự này là họ chỉ muốn lợi dụng các mối quan hệ của các bạn để tăng khách hàng thôi.
Đây là kinh nghiệm thật của mình. Chia sẻ với các bạn mới ra trường :D
bạn nói đúng ý mình quá! mình cũng đang trong tình trạng y như vậy. Thank nhiều nhé! đọc nghe xong thấy đúng quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back
Bên trên