Ặc thế MB troll nhau thế. Ứng CN mà lại cho trúng DN là sao, chơi khó nhau thật hix, kệ mai cứ để nghị.
Mình thấy bình thường mà, chị pvan mình cũng hỏi " e ứng tuyển cá nhân, nếu chuyển e sang bên doanh nghiệp e có làm không?
Hãy nghĩ nhà tuyển dụng họ thấy mình có tố chất nào đó phù hợp vs vị trí nào hơn, hoặc đơn giản, họ chỉ muốn thử xem phản ứng của mình ra sao

Mình thấy bình thường mà, chị pvan mình cũng hỏi " e ứng tuyển cá nhân, nếu chuyển e sang bên doanh nghiệp e có làm không?
Hãy nghĩ nhà tuyển dụng họ thấy mình có tố chất nào đó phù hợp vs vị trí nào hơn, hoặc đơn giản, họ chỉ muốn thử xem phản ứng của mình ra sao
Nhưng họ có hỏi tớ câu đó đâu, trong quá trình pv thì tớ đề cập với cá nhân thôi đâu có nói gì dn, công nhận ác thật đấy, giờ nguồn khách hàng cn thì nhiều, dn thì chả có mà k cho đổi thì sao đạt chỉ tiêu :mad:

Nhưng họ có hỏi tớ câu đó đâu, trong quá trình pv thì tớ đề cập với cá nhân thôi đâu có nói gì dn, công nhận ác thật đấy, giờ nguồn khách hàng cn thì nhiều, dn thì chả có mà k cho đổi thì sao đạt chỉ tiêu :mad:
Cậu đừng nói nh thế này thế kia. Tớ nghĩ đơn giản thế này. MB muốn mua dịch vụ mảng doanh nghiệp từ cậu chứ ko muốn mua mảng cá nhân, cậu bán hay ko là tùy ở cậu. Thuận mua vừa bán thôi. Cậu cứ lên thương lượng thử xem.

Hok phải lậu mà tiền KH cho mình ấy mà. Có thể nói là tiền ship. Vấn đề này cũng nhạy cảm lắm đó nha,ko khéo là mất lòng sếp hơi mệt ah. Đó là cá nhân còn doanh nghiệp mình bó tay.
Sinh năm 93 chắc chưa làm ngân hàng nhỉ? Mới đi làm đã nghĩ tới chuyện Lậu từ khách hàng cho nhất trong môi trường Mb thì em nghỉ đi. Hãy nghĩ sao cho có khách trước khi muốn có Lậu nhé.

Cậu đừng nói nh thế này thế kia. Tớ nghĩ đơn giản thế này. MB muốn mua dịch vụ mảng doanh nghiệp từ cậu chứ ko muốn mua mảng cá nhân, cậu bán hay ko là tùy ở cậu. Thuận mua vừa bán thôi. Cậu cứ lên thương lượng thử xem.
Thì cũng chỉ biết mai lên thương lượng, mà tớ có mảng dn đâu mà mua :D. Thôi thì nếu mai k dc thì cũng ráng mà cấp nhận thôi chứ sao giờ :confused:

Èo. Tất nhiên cũng tùy tiếp ng chứ bạn, mình thấy KHCN đa số vay mua otô là nhiều, còn sữa nhà cũng có mà ít, vs kinh doanh,.... nói chung nhận tiềp ship cũng có văn hóa riêng nữa chứ ko phải ai đưa cũng lấy.

Thì cũng chỉ biết mai lên thương lượng, mà tớ có mảng dn đâu mà mua :D. Thôi thì nếu mai k dc thì cũng ráng mà cấp nhận thôi chứ sao giờ :confused:
Tớ nghĩ là MB hình như đang thiếu nhân lực mảng doanh nghiệp ấy. Vì tớ cũng nộp vào cá nhân, nhưng hôm pv các anh chị cứ thuyết phục tớ làm doanh nghiệp thôi à.

Sinh năm 93 chắc chưa làm ngân hàng nhỉ? Mới đi làm đã nghĩ tới chuyện Lậu từ khách hàng cho nhất trong môi trường Mb thì em nghỉ đi. Hãy nghĩ sao cho có khách trước khi muốn có Lậu nhé.
"93 đã nghĩ tới lậu". Hiểu như thế nào lậu và tip ko. Đọc cho kĩ rồi hãy cmt.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ nghĩ là MB hình như đang thiếu nhân lực mảng doanh nghiệp ấy. Vì tớ cũng nộp vào cá nhân, nhưng hôm pv các anh chị cứ thuyết phục tớ làm doanh nghiệp thôi à.
Cậu còn dc thuyết phục còn tớ thì chả dc nói câu nào, khi vào chị kia đã nói e pv cn hay dn, nói ngay dn, còn trong cv thì ghi rành rành cn thế mà giờ lại trúng dn. Tính để khách hàng để chạy chỉ tiêu, giờ ghét giới thiệu cho thằng bạn đang làm bên pvcom bank hết lun :D

Anh cũng hay coi thường ng khác nhĩ. Bộ chưa bao h đi làm là ko bao h biết tới môi trường NH là gì, quy trình và cv của chuyên viên như thế nào ah. Cha mẹ sanh ra cho đôi mắt,đôi tai, cái miệng và khối óc để làm gì... oh... chắc để ko. Mỗi lần cầm hồ sơ về, ngta thẩm định ko cho anh ah. Các cơ quan Nhà nước anh đem hs qua ngta làm liền cho anh ah. Rồi thủ tục phòng GD ngta làm ko cho anh chắc. Rồi chắc sếp ngồi ko kí cho anh....... Tất cả chi phí naỳ chắc a bỏ tiền túi a ra ko bao h hoàn lại ah. Thế tới tháng lãnh lương xong trả hết các chi phí naỳ chắc anh còn dư để tìm KH mới. Làm tốt nhanh thì họ cho đơn giản vậy thôi, tùy từng KH mà mình có nhận hay ko. Việc nhận hay ko nhận này chẳng ảnh hưởng tới ai. Tuy e chưa ra trường nhưng e đẵ đc thực tập 2 môi trường khác nhau và nếu đậu MB sẽ là MT thứ 3, ....(còn nhiều thứ khác để học hỏi được đôi khi phải tốn mồ hôi, công sức và cả nước mắt để nhận đc nhiều điều về cuộc sống, công việc..., chẳng có gì dễ dàng và ai cho ai không cái gì cả.) và e đủ nhận thức biết mình nên làm và ko nên làm gì nên anh ko cần phải nói đâu. Mỗi ng 1tính cách và 1cái đầu vì vậy số phận mỗi ng khác nhau. E thấy a nik màu cam ko biết a công tác NH đc bao lâu nhưng e nghĩ a ko đủ tư cách để yêu cầu e từ bỏ ước mơ của mình. Chào.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back