À mà cậu nếu làm DN thì có khách bên CN mình có dc làm k. Nếu dc thì tớ đồng ý làm DN lun? :D
Sáng quên chưa nói, KPI trong thời gian tập sự k tính bán chéo nhé, tức SME làm bên SME, Cán nhân bên cá nhân.
Sau khi được chính thức thì bán chéo bình thường

À mà cậu nếu làm DN thì có khách bên CN mình có dc làm k. Nếu dc thì tớ đồng ý làm DN lun? :D
Ec ko đc làm đâu, chuyển sang cho cá nhân làm. Chắc chắn luôn, nếu đồng nghiệp tốt thì sẽ share mình ít tiền. :)

Hự, trước thì đa số ngân hàng thì làm doanh nghiệp kiêm luôn cả cá nhân, cá nhân lại làm cả một số doanh nghiệp nhỏ, nhưng hiện nay đa số tách riêng ra rõ ràng. Chỉ làm dn hoặc chỉ làm cá nhân. T chưa biết thực tế bên MB thế nào c ạ.

s
Thôi thế chả dại mai xin đổi qua CN. Mà người ta có cho đổi k cậu nhỉ?
bây gio thì k đổi đc, vì HO duyêt vị tri nào c làm ở đó, sau này GĐ và trưởng phòng sẽ có cơ sở kiến nghị đổi sau (sáng GĐ bảo thế, vì CN t có 1 TH muốn chuyển)

Thôi thế chả dại mai xin đổi qua CN. Mà người ta có cho đổi k cậu nhỉ?
Ngày xưa đi thực tập vs đợt pv HD. Anh chị đó có nói vs mình làm doanh nghiệp rất khó nhưng nếu làm đc rồi thí chuyển sang cá nhân rất dễ, ngược lại thì ko.

Đã nghĩ đến chuyện lậu rồi :-D
Hok phải lậu mà tiền KH cho mình ấy mà. Có thể nói là tiền ship. Vấn đề này cũng nhạy cảm lắm đó nha,ko khéo là mất lòng sếp hơi mệt ah. Đó là cá nhân còn doanh nghiệp mình bó tay.

s

bây gio thì k đổi đc, vì HO duyêt vị tri nào c làm ở đó, sau này GĐ và trưởng phòng sẽ có cơ sở kiến nghị đổi sau (sáng GĐ bảo thế, vì CN t có 1 TH muốn chuyển)
Ặc thế MB troll nhau thế. Ứng CN mà lại cho trúng DN là sao, chơi khó nhau thật hix, kệ mai cứ để nghị.

Hok phải lậu mà tiền KH cho mình ấy mà. Có thể nói là tiền ship. Vấn đề này cũng nhạy cảm lắm đó nha,ko khéo là mất lòng sếp hơi mệt ah. Đó là cá nhân còn doanh nghiệp mình bó tay.
Nếu mà đã lậu thì doanh nghiệp hời hơn rất nhiều đó. Nhưng tâm lí mình làm việc k muốn lấy tiền khách cho, dù họ bảo rằng đó là ý họ, muốn cảm ơn mình. Bởi vì bố mẹ mình cũng là người đi vay, nên mình hiểu tâm lí người vay. Vay đc đồng nào họ quý đồng ấy.
Haiz, nhưng mà k lấy, sếp lại nghĩ mình ăn một mình, ký hồ sơ khó dã man, mãi sau mới hiểu tại sao sếp ý lại khó tính vs hồ sơ của mình đến vậy.
Ước gì, cấm nhận tiền lậu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back