Hôm mình đi pv anh chị hỏi nguyện vọng cá nhân bảo em muốn trở thành nhân viên chính thức của MB :), anh chị cười đùa bảo làm tập sự cũng được mà em, mình nhất quyết em muốn làm chính thức cơ ạ :) sau đó trao đổi hỏi đáp 1 hồi lúc cuối anh HR hỏi 1 câu chốt hạ: h em trả lời cho anh là em có hay không làm tập sự- trả lời anh luôn :)) - mình bảo : Dạ e không ạ rồi em cảm ơn anh chị đứng dậy ra về, sau đó thì đi test và h không có tên trong tập sự thật :) không biết sao đây. Thật chứ ở nhà thì nghĩ ngợi các thứ chứ lúc vào pv tình thế khác khiến trả lời nhiều câu lúc ra nghĩ lại mới thấy nguy hiểm quá :)
Cậu gan thật nhỉ, chưa pv xong mà dám tự đứng dậy chào ra về rồi :p
Cũng giỏi thật, biết anh đó là HR luôn, tớ vào pv chẳng biết ai là chức vụ gì, chỉ ngó được tên chi nhánh thôi :p
Chi nhánh tớ pv vui lắm, nc vui vẻ lắm cơ, mà tớ chẳng dám kể đâu hehe :p

Có vẻ có nhiều bạn có câu hỏi là nếu làm tập sự có làm không nhỉ? He, mà sao thấy các bạn ngoài bắc im hơi lặng tiếng vậy. Hôm nay đi về rùi mà ít chia sẻ ghê, tưởng topic phải rầm rộ lên cơ.
Chắc các bạn ấy bận chuẩn bị tư trang, tâm lý, tinh thần để bước sang một trang mới là đi làm rùi cậu. Không nhớ gì tới thân phận chờ chờ đợi như chúng ta nữa :)

Chắc các bạn ấy bận chuẩn bị tư trang, tâm lý, tinh thần để bước sang một trang mới là đi làm rùi cậu. Không nhớ gì tới thân phận chờ chờ đợi như chúng ta nữa :)
Tớ thì làm tập sự lun khi nào có cơ hội khác tốt hơn thì tính :D. Mà tớ định xin qua KHCN dc k cậu nhỉ? Hôm trước ứng là KHCN mà trúng lại KHDN

Cậu gan thật nhỉ, chưa pv xong mà dám tự đứng dậy chào ra về rồi :p
Cũng giỏi thật, biết anh đó là HR luôn, tớ vào pv chẳng biết ai là chức vụ gì, chỉ ngó được tên chi nhánh thôi :p
Chi nhánh tớ pv vui lắm, nc vui vẻ lắm cơ, mà tớ chẳng dám kể đâu hehe :p
À t kể tóm tắt thế chứ lúc ý anh ý bảo hỏi câu cuối , t trả lời xong rồi anh chị ý cảm ơn là mình biết ý cảm ơn đứng lên về mà :)), à là t đoán vì anh ý hỏi những câu chung chung và ngồi bên ngoài còn chị ở giữa hỏi nghiệp vụ các thứ sau này t có nói chuyện với 1 chị ở MB thì bảo đó là sếp ở chi nhánh :)), lúc mình vào pv được phát lại cái TTUV là biết pv chi nhánh nào mà :)

Tớ thì làm tập sự lun khi nào có cơ hội khác tốt hơn thì tính :D. Mà tớ định xin qua KHCN dc k cậu nhỉ? Hôm trước ứng là KHCN mà trúng lại KHDN
Cậu làm tập sự luôn hả, mai đi lên MB có tin gì hay về chia sẻ cho tụi tớ với nha :-D.
Theo tớ nghe thì các anh chị đi trước ai cũng khuyên nếu có năng lực thì nên làm KHDN học hỏi được nhiều, cơ hội phát triển cũng nhiều hơn nữa.
Klq nhưng BIDV nổi tiếng là mảng doanh nghiệp đó cậu. MB thì tớ ko biết thế nào.

À t kể tóm tắt thế chứ lúc ý anh ý bảo hỏi câu cuối , t trả lời xong rồi anh chị ý cảm ơn là mình biết ý cảm ơn đứng lên về mà :)), à là t đoán vì anh ý hỏi những câu chung chung và ngồi bên ngoài còn chị ở giữa hỏi nghiệp vụ các thứ sau này t có nói chuyện với 1 chị ở MB thì bảo đó là sếp ở chi nhánh :)), lúc mình vào pv được phát lại cái TTUV là biết pv chi nhánh nào mà :)
Tớ còn ko được hỏi một câu nghiệp vụ nào cơ.
Tớ thì ko kịp nhìn cái TTUV luôn cậu, đi một lèo tới bàn pv cho nó tự tin haha. Tớ thấy tên chi nhánh là từ cái bảng viết tên để ở trên bàn pv đó :v.

Tớ còn ko được hỏi một câu nghiệp vụ nào cơ.
Tớ thì ko kịp nhìn cái TTUV luôn cậu, đi một lèo tới bàn pv cho nó tự tin haha. Tớ thấy tên chi nhánh là từ cái bảng viết tên để ở trên bàn pv đó :v.
T thì thế này, một anh dán phiếu vào TTUV của t ghi luôn t về chi nhánh A,lúc pvấn 1 chị hỏi t là " e đăng ký vào cn A ah, mình bảo k ạ, là anh ở dưới ghi cho e.
Haha, giờ chúng ta ở đây ôn lại kỷ niệm xưa

các bạn có tên trong ds tập sự còn đỡ phải nghĩ, chứ như mình đi test về, k có tên, lỡ trượt là trượt luôn :v càng đợi lâu càng sốt ruột, mà mình hôm đi phỏng vấn là họ cầm cái TTUV mà mình chuẩn bị, có gì đâu phải đọc nhỉ :D

Cậu làm tập sự luôn hả, mai đi lên MB có tin gì hay về chia sẻ cho tụi tớ với nha :-D.
Theo tớ nghe thì các anh chị đi trước ai cũng khuyên nếu có năng lực thì nên làm KHDN học hỏi được nhiều, cơ hội phát triển cũng nhiều hơn nữa.
Klq nhưng BIDV nổi tiếng là mảng doanh nghiệp đó cậu. MB thì tớ ko biết thế nào.
Mới vào thì làm DN hơi khó nếu bạn k phải dân ngân hàng hoặc biết quá ít kiến thức doanh nghiệp. Tuy nhiên, phòng Dn luôn là phòng đc ưu tiên hơn, "oai" hơn, tập sự ở đó sẽ đẹp cv hơn, nên đừng đổi làm j bạn ạ. Có lẽ là cái duyên

Mình hôm thi ở bên bàn cn Hoàng Quốc Việt, mấy anh hỏi muốn làm ở đâu, mình trả lời Tây Hà Nội :D, chứ lúc đk chi nhánh mình ghi chung chung

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên