MSB Maritime Bank tuyển dụng CV QHKH Cá nhân tại Hà Nội, Hải Phòng, Quảng Ninh [31.10.2012]

Hì vị trí này của bên Martitime tuyển chủ yếu mang tính chất tạm bợ thôi. Người mới làm thường làm gì có mối quan hệ, làm sao đạt được chỉ tiêu nên chủ yếu chỉ là huy động bạn bè người thân. Ngân hàng cũng biết chỉ cần thế nên sau khi các bạn hết mối thân quen thì hoặc sẽ tự động nghỉ hoặc bị thải hồi. Và sau đó sẽ lại một đợt tuyển dụng mới để các nhân viên mới sẽ lại đi bóc lột người thân :D
Nghe khá giống kinh doanh đa cấp kiểu như Oriflame nhỉ :D

hnay mình cũng được gọi đi pv, mà chắc ai nộp cũng đc đi í nhỉ:(

Chài, nhắm bộ vị trí SA ở MSB ko bền tí nào, nếu chưa tìm dc việc gì, thì tạm thời cũng vào làm thôi! Ko biết nhiều cũng biết ít! Đua tới đâu thì hay tới đó, chẳng hi vọng gì nhiều! Sẵn sàng 1 chân rút! :d
MSB-SA chỉ cần vậy thì mình cũng biết làm thế!
Khi đi thì mang theo số lượng khách hàng mà mình huy động dc và nếu dc kéo cả khách hàng khác đi luôn!
Tính qua tính lại dù có khách hàng mới nhưng MSB chưa chắc đã giữ chân dc khách hàng cũ! Tổng tiền gửi cũng chẳng tăng là bao!
Qua một thời gian dài thì sếp của MSB cũng phải xem lại chính sách, thay đổi để tạo nên sự tin tưởng, toàn tâm chiến đấu lâu dài của các nhân viên trong nh! kekeke

2 tháng thử việc họ yêu cầu mỗi người phải: huy động tiền gửi tiết kiệm là 5.4 tỷ, tiền gửi thanh toán là 1.6 tỷ, cho vay 1.5 tỷ, bán khoảng 40 thẻ ATM & 4 thẻ tín dụng Platinum & 5 cái bảo hiểm M-Pluscare

Kết quả sau 2 tháng thử việc của nhóm tụi mình 3 thằng con trai là OUT sạch. Buồn ghê :( Tụi mình là CA, nghe nói bên SA chỉ tiêu còn cao hơn, nên các bạn cân nhắc nhắm làm nổi thì mới apply nhé, áp lực lắm, ko có thời gian nghỉ trưa đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
SA-MSB ... hợp đồng mùa vụ 3 tháng - chuẩn bị đủ điểm kí hợp đồng thử việc ... vừa bị out một cách nhục nhã do thanh lọc nhân viên và xóa sổ DSF ( chuyển hết nhân sự DSF toàn quốc được giữ lại sang bên BIA làm CS )... Đáng nhẽ đến cuối tháng mình mới đến kì đánh giá. Giờ ngân hàng cho fail không báo trước và giải thích rằng sẽ căn cứ vào kết quả 2 tháng đầu vào làm việc, không tính tháng thứ 3, phải trung bình 2 tháng trên 1000, ôi dời ơi. Mặc dù điểm vẫn đang khá cao và đang chạy gắng sức để đến kì đánh giá là đủ. Vậy mà =>>> Bất công , vô lí, cơ chế bố láo , vắt chanh bỏ vỏ, gây bất bình trong tất cả các SA của tất cả các HUB DSF

SA-MSB ... hợp đồng mùa vụ 3 tháng - chuẩn bị đủ điểm kí hợp đồng thử việc ... vừa bị out một cách nhục nhã do thanh lọc nhân viên và xóa sổ DSF ( chuyển hết nhân sự DSF toàn quốc được giữ lại sang bên BIA làm CS )... Đáng nhẽ đến cuối tháng mình mới đến kì đánh giá. Giờ ngân hàng cho fail không báo trước và giải thích rằng sẽ căn cứ vào kết quả 2 tháng đầu vào làm việc, không tính tháng thứ 3, phải trung bình 2 tháng trên 1000, ôi dời ơi. Mặc dù điểm vẫn đang khá cao và đang chạy gắng sức để đến kì đánh giá là đủ. Vậy mà =>>> Bất công , vô lí, cơ chế bố láo , vắt chanh bỏ vỏ, gây bất bình trong tất cả các SA của tất cả các HUB DSF

Ôi! Buồn thế! Chán thế! Tổng khoảng bao nhiêu người bạn biết ko?
Hết SeA...., rồi AC. giờ lại là MSB! :eek:) [-Xx-(
Xin chia buồn cùng bạn, bạn hãy đọc vài lời mình đã biết ở trên trong "topic" này (và của các bạn khác)! Hi vọng nó sẽ giúp dc ít nhiều cho bạn trong thời gian tới!
Chúc bạn gặp được nhiều tốt lành trong thời gian tới! o:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên