Review Luơng, môi trường làm việc, cơ hội thăng tiến tại SHB!

Tình hình là mọi người đang chờ đợt kết quả của vòng thi viết tập trung tại SHB. Trong thời gian chờ đợi mòn mỏi này, mời mọi người đặc biệt là các anh chị đi trước cùng bàn luận về lương thưởng, môi trường làm việc và cơ hội thăng tiến tại Ngân hàng Sài Gòn - Hà Nội SHB. Đây là chủ đề mà mình cũng rất quan tâm. Tuy nhiên chưa có thông tin nào cả? [..]
Xin cảm ơn sự chia sẻ của mọi người!

SHB làm như phải có quen hay sao... bữa mình nộp hsơ onl không thấy rep, đem hsơ giấy nộp mà không cho lên gặp Hành chánh. Gặp con tiếp tân hỏi hsơ có quen ai k,huhu... mình nói là có mấy ae SHB nói có tuyển rồi coi trên mạng nộp... Xong hsơ trôi từ trước tết tới giờ k 1 email hay tn "e không đủ điều kiện lọt vào vòng gửi xe", để khỏi trông ngóng...hic...hic... buồn...
cái bọn SHB này vớ vẩn lắm, đăng tuyển kiểu PR ấy mà. Nộp k thèm gọi, mail cho nhân sự hỏi lí do tại sao hồ sơ nộp k đc gọi, họ rep bảo e gửi lại mail cho chị, chị sẽ báo kết quả qua mail cho em. Gửi k thấy hồi âm gì, rep hỏi tiếp cũng k phản hồi. Cạch mặt cái ngân hàng này đến già. Làm ăn vớ va vớ vẩn.

Mình vừa đang xin vào vị trí GDV không biết chỉ tiêu vị trí này thế nào nhỉ?

Vào SHB: 2 tháng học việc lương 3,5Tr Không chỉ tiêu, 2 tháng thử việc lương 70% lương chính thức, chỉ tiêu thì huy động, phát hành thẻ...có là được rồi, không hoàn thành chỉ tiêu thì từ từ rồi hoàn thành cũng được, quan trọng là SHB muốn biết bạn có muốn làm việc cho SHB hay không, vào chính thức lương 7Tr+Phụ cấp 1Tr2+Thưởng các dịp lễ tết khoãn 1 tháng lương, làm việc được 1 năm thì lương lên 10Tr, Và còn có lương chỉ tiêu là hoàn thành chỉ tiêu trong tháng thưởng 3tr. SHB là một trong những ngân hàng ưu đãi nhất hệ thống rồi, môi trường làm việc ôn hòa, Good Luck

cái bọn SHB này vớ vẩn lắm, đăng tuyển kiểu PR ấy mà. Nộp k thèm gọi, mail cho nhân sự hỏi lí do tại sao hồ sơ nộp k đc gọi, họ rep bảo e gửi lại mail cho chị, chị sẽ báo kết quả qua mail cho em. Gửi k thấy hồi âm gì, rep hỏi tiếp cũng k phản hồi. Cạch mặt cái ngân hàng này đến già. Làm ăn vớ va vớ vẩn.
Do bạn chưa phù hợp với vị trí ngta tuyển thôi, mình nộp khoảng nửa tháng ngta gọi pv, pv xong 3-4 ngày là có kết quả :D

Mình làm tín dụng ở SHB, nhìn chung thi vào vị trí tín dụng sẽ dễ hơn, không cần phải quen biết gì như mấy b nói đâu vì vị trí này cũng áp lực mà. Còn các vị trí khác như HTTD nhìn chung chủ yếu là bận thôi chứ ko đến mức áp lực vì có chỉ tiêu gì cả. Bên SHB từ lúc P.van -> thông báo đỗ-> đến khi đi làm sẽ phải chờ hơi lâu vì ký qua nhiều phòng ban. Không có kinh nghiệm mới vào sẽ là học việc -> Thử việc- > Chính thức nhé
Bạn có thể ib cho mình biết chế độ lương thưởng vị trí HTTD tại SHB đc ko

Mình làm tín dụng ở SHB, nhìn chung thi vào vị trí tín dụng sẽ dễ hơn, không cần phải quen biết gì như mấy b nói đâu vì vị trí này cũng áp lực mà. Còn các vị trí khác như HTTD nhìn chung chủ yếu là bận thôi chứ ko đến mức áp lực vì có chỉ tiêu gì cả. Bên SHB từ lúc P.van -> thông báo đỗ-> đến khi đi làm sẽ phải chờ hơi lâu vì ký qua nhiều phòng ban. Không có kinh nghiệm mới vào sẽ là học việc -> Thử việc- > Chính thức nhé
Bạn ơi cho t hỏi chút từ lúc thông báo đỗ đễn khi có thời gian đi làm khoảng bao lâu vậy :3

Làm chi nhánh Thăng Long hả bác :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back