Lương kiểm toán viên nội bộ ngân hàng bao nhiêu?

Lương kiểm toán viên ngân hàng TMCP vừa với người có kinh ngiệm tối thiểu là 8tr, còn mới làm thì thấp thôi có thể là 6 tr. Túm lại bạn làm kiểm toán viên khoảng 2 năm thì lương khoảng 10tr. Cái khoản biếu xén của đơn vị thì giờ đố dám lấy :D, còn lại chỉ sếp được quà cáp thôi. Yên tâm mà làm, lương cao đấy hơn nữa áp lực cv không nhiều, đi đâu có cơm bưng nước rót :D.

=)) ôi trời ạ. Hôm nay mới ngồi rảnh đọc bài viết về KTNB ngân hàng. Định không cmt nhưng đọc thấy các bạn còn hy vọng tương lai tươi sáng quá nên đành phải đăng ký để cmt cái :))) Đầu tiên thì phải nói KTNB là cái vị trí bèo bọt và rẻ mạt nhất trong ngân hàng mất, nhất là những ngân hàng quốc doanh :) Nó sinh ra chủ yếu để đối phó với thông tư của NHNN, uống rượu tiếp khách và ... để cho có. Chứ còn cán bộ của phòng này gần như không có nghiệp vụ kiểm toán, chỉ có nghiệp vụ ngân hàng, làm lâu thành quen thôi. Một số ít tốt nghiệp đúng chuyên ngành nhưng vì các lứa trước áp sao thì lứa sau làm vậy nên ảo lắm

Lương thì các bạn làm kiểm toán độc lập vô tư mà làm đi nhé, lương KTNB ở ngân hàng rất là bèo. Khi các bạn thi tuyển vào thường ngân hàng sẽ báo cho bạn một mức lương khá là chót vót và ghi chú đó là gross. Nhưng thực tế thì hiện tại, mức lương này bị một phần giữ lại và giảm tương đối nhiều (Nếu không muốn nói là rất nhiều). Nhân viên khoảng 4-6 năm thì lương chỉ khoảng 8-9 thôi. Thậm chí có người làm 5 năm rồi lương cũng chỉ nhận có 9tr thôi. Nói chung là bèo bọt. Nên các bạn đừng nghĩ là lương cao hay sướng. Công việc thì ảo lắm, nói chung là chán. Các bạn đừng trông chờ học hỏi được nhiều. Vì công việc chính là bới bèo tìm bọ, soi với các văn bản thôi. Nó không giúp ích như kiểm toán độc lập đâu. Trừ khi bạn là cocc thì bạn sẽ có cơ hội. Còn không thì nó rất là ảo :)

Đôi điều chia sẻ cùng các bạn :)

P/S: Mình làm hội sở Vietinbank, đã được 6 năm rồi và lương tháng vừa rồi, vừa nhận xong là 7tr. Đừng nói là đã cố gắng hay năng lực nhé, vì mình ở trong, mình rõ thực tế hơn :)

Vị trí này có phù hợp vs con gái k a?

=)) ôi trời ạ. Hôm nay mới ngồi rảnh đọc bài viết về KTNB ngân hàng. Định không cmt nhưng đọc thấy các bạn còn hy vọng tương lai tươi sáng quá nên đành phải đăng ký để cmt cái :))) Đầu tiên thì phải nói KTNB là cái vị trí bèo bọt và rẻ mạt nhất trong ngân hàng mất, nhất là những ngân hàng quốc doanh :) Nó sinh ra chủ yếu để đối phó với thông tư của NHNN, uống rượu tiếp khách và ... để cho có. Chứ còn cán bộ của phòng này gần như không có nghiệp vụ kiểm toán, chỉ có nghiệp vụ ngân hàng, làm lâu thành quen thôi. Một số ít tốt nghiệp đúng chuyên ngành nhưng vì các lứa trước áp sao thì lứa sau làm vậy nên ảo lắm

Lương thì các bạn làm kiểm toán độc lập vô tư mà làm đi nhé, lương KTNB ở ngân hàng rất là bèo. Khi các bạn thi tuyển vào thường ngân hàng sẽ báo cho bạn một mức lương khá là chót vót và ghi chú đó là gross. Nhưng thực tế thì hiện tại, mức lương này bị một phần giữ lại và giảm tương đối nhiều (Nếu không muốn nói là rất nhiều). Nhân viên khoảng 4-6 năm thì lương chỉ khoảng 8-9 thôi. Thậm chí có người làm 5 năm rồi lương cũng chỉ nhận có 9tr thôi. Nói chung là bèo bọt. Nên các bạn đừng nghĩ là lương cao hay sướng. Công việc thì ảo lắm, nói chung là chán. Các bạn đừng trông chờ học hỏi được nhiều. Vì công việc chính là bới bèo tìm bọ, soi với các văn bản thôi. Nó không giúp ích như kiểm toán độc lập đâu. Trừ khi bạn là cocc thì bạn sẽ có cơ hội. Còn không thì nó rất là ảo :)

Đôi điều chia sẻ cùng các bạn :)

P/S: Mình làm hội sở Vietinbank, đã được 6 năm rồi và lương tháng vừa rồi, vừa nhận xong là 7tr. Đừng nói là đã cố gắng hay năng lực nhé, vì mình ở trong, mình rõ thực tế hơn :)

Ban làm KTNB hay KSNB của Viettin? ở ngân hàng mình lương KSNB sau 1 năm là 10 triệu( chưa thưởng), cũng không quá bèo bọt như bạn nói, KSNB bên mình làm rất nhiều mảng không chỉ đơn thuần là đối chiếu văn bản, ai bảo bạn là không giúp ích như KT độc lập? KSNB bên mình tư vấn và phòng ngừa rủi ro rất tốt. Mình thấy bạn thật thiếu hiểu biết khi nói KTNB là vị trí bèo bọt và rẻ mạt nhất trong ngân hàng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
lusc trước mình làm kiểm toán nội bộ của Công ty tài chính nước ngoài với mức lương khá cao hiện nay, nhưng mình vẫn thích làm KTNB ngân hàng hơn. bạn mình làm KTNB Eximbank mức lương cũng ko quá cao, khoảng ngang bằng với QHKH afh, nhưng bù lại sẽ học hỏi được nhiều đấy. Còn nếu nói KTNB công việc nhàn, ko học hỏi được thì ko đúng đâu. chắc gì bạn đã làm được KTNB chứ. KTNB phải chấp nhận thực tế đi công tác các tỉnh, chi nhánh thường xuyên

Mình học chuyên ngành Kiểm toán ra, cũng đang nộp đơn để chuẩn bị thi vào KTNb của một ngân hàng, nghe các ac chia sẻ mà bối rối quá, không bt thế nào, mình thì cũng muốn gắn bó với nghề Kiểm toán vì cảm thấy phù hợp với nó, nó mang lại cho mình rất nhiều kiến thức và kinh nghiệm, nhưng mình mới chỉ được tiếp xúc với mảng kiểm toán độc lập, còn KTNB thì chưa bt gì, đặc biệt là kiểm toán nội bộ ở ngân hàng. Nhưng dù sao mình nghĩ bây giờ một vị trí KTNB tại một ngân hàng cũng là một công việc khá ổn.

Ban làm KTNB hay KSNB của Viettin? ở ngân hàng mình lương KSNB sau 1 năm là 10 triệu( chưa thưởng), cũng không quá bèo bọt như bạn nói, KSNB bên mình làm rất nhiều mảng không chỉ đơn thuần là đối chiếu văn bản, ai bảo bạn là không giúp ích như KT độc lập? KSNB bên mình tư vấn và phòng ngừa rủi ro rất tốt. Mình thấy bạn thật thiếu hiểu biết khi nói KTNB là vị trí bèo bọt và rẻ mạt nhất trong ngân hàng
Nhầm KSNB vs KTNB tùm lum! chủ thớt vs bạn trên viết về KTNB cứ không phải KSNB bạn à

Bài này rất hay, chỗ mình mới được offer vào đc khoảng 15tr, nghe đâu 1 năm chỉ được 1 tháng lương 13, ko bonus :(
So với Big4 thì đúng là hơi ít hơn thật nhưng có vẻ công việc nhàn và đều đặn, ít áp lực hơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên