Lương bổng ở KBNN??

nguyenmen711

Thành viên
em đang co' ý định thi vào KBNN. em co' người quen ở đo'. chưa chắc chắn lắm nhưng đo' cũng là 1 hướng. khong biết lương ở KBNN thế nào ạ? em thấy bảo ben NHNN lương ổn nhưng ben KBNN lương thấp lắm đung k ạ? :( (may' em bị lỗi font nen viết chữ k co dấu, m.n thong cảm nhe'.hic :()

K hề thấp đâu em nhé.Thử việc 1 năm.Trong thời gian thử việc thì chỉ ăn lương cơ bản.Sau 1 năm đc lĩnh thêm hệ số 1.8 nữa.Con gái vào KB thì là perfect.Chỉ sợ k đủ lực để vào thôi.

em đang co' ý định thi vào KBNN. em co' người quen ở đo'. chưa chắc chắn lắm nhưng đo' cũng là 1 hướng. khong biết lương ở KBNN thế nào ạ? em thấy bảo ben NHNN lương ổn nhưng ben KBNN lương thấp lắm đung k ạ? :( (may' em bị lỗi font nen viết chữ k co dấu, m.n thong cảm nhe'.hic :()
NHNN thì lương cao hơn 3lần lương CB hay sao ý còn KBNN chỉ có 1,8 thôi. Nếu bạn vào các đơn vị có nguồn thu của NHNN thì còn được ăn thêm theo lợi nhuận nữa. Còn vào KBNN cũng k tồi, cũng nhiều lộc lá, đủ lực để vào phòng thanh toán vốn đầu tư nữa thì chả còn gì để nói =P~=P~=P~=P~

NHNN thì lương cao hơn 3lần lương CB hay sao ý còn KBNN chỉ có 1,8 thôi. Nếu bạn vào các đơn vị có nguồn thu của NHNN thì còn được ăn thêm theo lợi nhuận nữa. Còn vào KBNN cũng k tồi, cũng nhiều lộc lá, đủ lực để vào phòng thanh toán vốn đầu tư nữa thì chả còn gì để nói =P~=P~=P~=P~

Mới ra tr mà vào đc phòng thanh toán vốn đầu tư thì chắc tay phải to lắm >:)
P/s:Bên NHNH đc x3 á@@.Thế thì sv mới ra tr lương cơ bản đc 7 củ cơ ạ @@.Chắc bác nhầm.Sao khủng thế đc.

Mới ra tr mà vào đc phòng thanh toán vốn đầu tư thì chắc tay phải to lắm >:)
P/s:Bên NHNH đc x3 á@@.Thế thì sv mới ra tr lương cơ bản đc 7 củ cơ ạ @@.Chắc bác nhầm.Sao khủng thế đc.
Thế đấy, không có nhầm, mình biết 1 bạn làm ở ICPMU mới ra được hơn 9 củ chứ k phải 7 nhé
Có kho bạc mình thấy cố định vị trí thanh toán vốn, có kho bạc thì luân chuyển vị trí này mỗi năm, mình cũng làm việc nhìu với bên kho bạc mà :)

Thế đấy, không có nhầm, mình biết 1 bạn làm ở ICPMU mới ra được hơn 9 củ chứ k phải 7 nhé
Có kho bạc mình thấy cố định vị trí thanh toán vốn, có kho bạc thì luân chuyển vị trí này mỗi năm, mình cũng làm việc nhìu với bên kho bạc mà :)

Vừa xác nhận thông tin.Đúng thế thiệt.x3 lương CB.Nhưng k có lương kinh doanh.

Con gái vào KBNN là oke lắm rồi. Còn tính tới thu nhập ở kho bạc thì đừng nhìn vào lương để xét. còn tùy bạn làm ở bộ phận nào nữa, chế độ cho nhân viên ở kho bạc rất tốt. Hơn nữa vào KB thì bạn nhẹ được đầu óc, chứ vào bank (trừ NHNN =P~ )bây giờ thì lúc nào cũng căng như dây đàn

Bạn ơi mình hỏi ngu tí ICPMU là đâu thế, hihi.
Mà bộ phận nào thì có nguồn thu, có lương kinh doanh vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên