Lựa chọn Ngân hàng thực tập: Techcombank, ACB, hay An Bình Bank?

Chào anh chị và các bạn! Trước hết mình xin được gửi lời cảm ơn tới diễn đàn UB - nơi cung cấp những thông tin tuyển dụng cực kỳ cập nhật của nhiều ngân hàng tại VN hiện nay. Nhờ biết được thông tin ấy, vừa qua mình đã ứng tuyển thực tập sinh của một số ngân hàng và rất may mắn trúng tuyển chương trình SVTT của Techcombank, An Bình Bank và rất có thể là ACB (anh giám đốc PGD phỏng vấn mình nói như vậy :">) khu vực Hà Nội. Cảm xúc đầu tiên là vui mừng, tất nhiên rồi, nhưng đằng sau đó là cả một sự băn khoăn, phân vân, vì mình đang chưa biết nên lựa chọn Ngân hàng nào để thực tập. Mong muốn của mình cũng như nhiều bạn sinh viên khác đó là được tiếp xúc càng nhiều càng tốt với công việc thực tế ở ngân hàng để về sau đỡ bỡ ngỡ. Vì vậy rất mong các bạn thành viên ở forum ta hãy cùng chia sẻ về chủ đề này "Đâu là môi trường thực tập tốt nhất dành cho sinh viên". Hi vọng những bàn luận ở đây không chỉ giúp ích cho mình mà còn cho nhiều bạn sinh viên khác nữa, mùa thực tập đang đến gần rồi... Xin cảm ơn!
P/s: rất mong những ý kiến của các anh chị, các bạn đã từng có thời gian thực tập và làm việc tại Tech, ACB hay ABBank ạ :D

mình nghĩ là thứ nhất bạn phải là người qua vòng phỏng vấn tuyển thực tập của họ đã chứ. Thứ 2 là bạn tham khảo các anh chị khóa trước xem.
Mình thấy VP tuyển đông như thế mà có qua 1 vòng mình thấy ko khả quan cho lắm đâu.
Mình qua Ab và Vp lâu rồi bạn ạ, Ab thì mình đã đi nhận chi nhánh rồi, Acb thì rất khả quan, còn BIDV và Vietin thì là người quen. Mình mới đến chi nhánh bên Ab thì thấy họ đón tiếp cũng rất là nồng nhiệt, họ còn cử 1 người đi giới thiệu mình cho các anh chị trong phòng nữa nên mình khá là băn khoăn khi bạn nói " thực tập ở Ab chán lắm. Ab đợt này mình thực tập chỉ có 45 người ở lại Hà Nội thôi.

Có bạn nào biết gì về MB ko? Mình đang chuẩn bị thực tập ở đó. Nghe các bác nói thế thấy mất tinh thần quá

Mình qua Ab và Vp lâu rồi bạn ạ, Ab thì mình đã đi nhận chi nhánh rồi, Acb thì rất khả quan, còn BIDV và Vietin thì là người quen. Mình mới đến chi nhánh bên Ab thì thấy họ đón tiếp cũng rất là nồng nhiệt, họ còn cử 1 người đi giới thiệu mình cho các anh chị trong phòng nữa nên mình khá là băn khoăn khi bạn nói " thực tập ở Ab chán lắm. Ab đợt này mình thực tập chỉ có 45 người ở lại Hà Nội thôi.
thực tập ở AB có lương ko hả bạn? :D, mà bao giờ bắt đầu tt đấy?

mình giờ đang băn khoăn giữa BIDV, ACB, Techcom, Sacom, không biết nên chọn đi thực tập ở đâu??? Sacom còn phải qua pv mới biết có được là TTVTN hay không, nhưng cơ bản là được nhận thực tập rùi. Đang tính đi thực tập ở 2 chỗ lun, mà sợ không sắp xếp được thời gian, với lại mỗi NH nằm ở 1 nơi >< Băn khoăn quá đi hixhix Các anh chị, các bạn góp ý cho mình với, nên chọn thực tập ở đâu giờ

Th phải không ^^ Sacom mà đậu TTVNTN thì chọn ko thì qua Tech ngon hơn :)

Có bạn nào biết gì về MB ko? Mình đang chuẩn bị thực tập ở đó. Nghe các bác nói thế thấy mất tinh thần quá
Bạn thực tập ở MB theo chương trình gì vậy? Mình cũng đang định thực tập ở đó! Hi... Mình được 1 ng bảo thực tập ở đó các anh chị tạo đk lắm!

Haizz lúc thì chẳng đc cái nào, lúc thì 3, 4 cái ập đến :( ABBank, vp và ACB, các bạn vote cho cái nào giúp mình với!!!!!!

Cứ "hy vọng" đi các em!Mong rằng các em vẫn giữ được nhiệt huyết sau 2 tháng thực tập!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back
Bên trên