Lựa chọn Ngân hàng thực tập: Techcombank, ACB, hay An Bình Bank?

Chào anh chị và các bạn! Trước hết mình xin được gửi lời cảm ơn tới diễn đàn UB - nơi cung cấp những thông tin tuyển dụng cực kỳ cập nhật của nhiều ngân hàng tại VN hiện nay. Nhờ biết được thông tin ấy, vừa qua mình đã ứng tuyển thực tập sinh của một số ngân hàng và rất may mắn trúng tuyển chương trình SVTT của Techcombank, An Bình Bank và rất có thể là ACB (anh giám đốc PGD phỏng vấn mình nói như vậy :">) khu vực Hà Nội. Cảm xúc đầu tiên là vui mừng, tất nhiên rồi, nhưng đằng sau đó là cả một sự băn khoăn, phân vân, vì mình đang chưa biết nên lựa chọn Ngân hàng nào để thực tập. Mong muốn của mình cũng như nhiều bạn sinh viên khác đó là được tiếp xúc càng nhiều càng tốt với công việc thực tế ở ngân hàng để về sau đỡ bỡ ngỡ. Vì vậy rất mong các bạn thành viên ở forum ta hãy cùng chia sẻ về chủ đề này "Đâu là môi trường thực tập tốt nhất dành cho sinh viên". Hi vọng những bàn luận ở đây không chỉ giúp ích cho mình mà còn cho nhiều bạn sinh viên khác nữa, mùa thực tập đang đến gần rồi... Xin cảm ơn!
P/s: rất mong những ý kiến của các anh chị, các bạn đã từng có thời gian thực tập và làm việc tại Tech, ACB hay ABBank ạ :D

m thì đc mỗi AB thôi. hôm trước m cũng đi gặp chị trưởng phòng.thấy chị ấy nói qua về yêu cầu công việc thì m thấy nếu đc như thế thì qua tốt.chị ấy bảo là sẽ cho m đi làm như nhân viên bình thường và sẽ đào tạo m...qua thời gian nếu ôn sẽ nhận m vào làm luôn --> m cũng ko biết là có dc thật như thế ko nhưng cũng khá thấy an tâm ở đây.
p/s : cho m hỏi ở đây có bạn nào thực tập ở phòng Quan hệ Khách hàng cá nhân của AB ở bên 101 Láng Hạ ko? m cần hỏi chút :)

cứ thực tập ở chỗ nào mà có khả năng giữ lại cao ấy, tại thực tập thì chẳng học hỏi được gì nhiều đâu, nên đừng quá kỳ vọng :)

ngưỡng mộ bạn quá đấy........chúc mừng nhé, mình nghĩ ACB là 1 chỗ tốt đấy

Thực ra moitruoweng tốt hay ko thì còn phụ thuộc vào PDG, CN mà bạn Thực tập ở đó nữa. Mình đang làm ở ACB thấy môi trường cực kỳ ổn ( mọi người rất hòa đồng giúp đỡ ngừoi mới, làm việc hết mình chặt chẽ, đặc biệt là tinh thần ăn nhậu khá là cao =)).... ). Nếu bạn ko sợ áp lực và với tinh thần học hỏi thì ACB cũng là 1 lựa chọn tốt. Mình chưa biết 2 NH kia thế nào nên ko thể tư vấn cho bạn nên chọn cái nào nên chỉ đưa ra 1 số thông tin vậy :)

Chú Kún hình như là admin của face LPCIVN đúng ko nhỉ? mình vote cho ACB :)

moi truong nao cung co cai hay cai tot rieng. Ai ma cung chon ACB la sai lam, tui da nghe 1 so anh chi thuc tap o ACB HCM rui, noi chung moi truong chuyen nghiep, nhung ban di thuc tap ma co duoc thuc tap hay k la chuyen khac, cong viec o do co quy trinh het roi, ban chi co ngoi choi thoi. Va tuy vao chi nhanh hay pgd nua nhe.
ABbank cung tot do. Noi chung NH nay dang phat trien nhanh nen kha nang thang tien cao hon cao hon ACB. Vao ACB ban phai canh tranh voi vo van nhan vien khac.
P/S : lam NH khong phai suong dau nhe cac ban, dung mo mong lam NH la om tien. k co dau. vao di roi thay canh.

moi truong nao cung co cai hay cai tot rieng. Ai ma cung chon ACB la sai lam, tui da nghe 1 so anh chi thuc tap o ACB HCM rui, noi chung moi truong chuyen nghiep, nhung ban di thuc tap ma co duoc thuc tap hay k la chuyen khac, cong viec o do co quy trinh het roi, ban chi co ngoi choi thoi. Va tuy vao chi nhanh hay pgd nua nhe.
ABbank cung tot do. Noi chung NH nay dang phat trien nhanh nen kha nang thang tien cao hon cao hon ACB. Vao ACB ban phai canh tranh voi vo van nhan vien khac.
P/S : lam NH khong phai suong dau nhe cac ban, dung mo mong lam NH la om tien. k co dau. vao di roi thay canh.
Mình đồng ý với bạn về ACB, anh họ mình năm ngoái thực tập ACB HCM, một phòng giao dịch nhỏ xíu mà 12 người thực tập :), ko hiểu sao acb tuyển thực tập đông thế, khoa của mình không đã là 200 người rùi (được tuyển thẳng vô luôn không cần test), còn đại học ngân hàng, đại học kinh tế luật theo dạng trường gửi qua nữa, rùi còn cả mấy ngàn ngươi phỏng vấn tuyển thêm một mớ nữa, chắc năm nay acb tuyển thực tập mấy ngàn là ít ( giống dự án xã hội hơn là thực tập). Tuyển ít ít vài trăm như tech mình thấy hay. ABbank thì mình không bàn tới vì nó tuyển ít, mình cũng có tên trong AB nhưng do có người quen. Người quen mình nói đợt này thực tập 85% là quen biết gửi vô :), mình không thích môi trường vậy.

Mình đồng ý với bạn về ACB, anh họ mình năm ngoái thực tập ACB HCM, một phòng giao dịch nhỏ xíu mà 12 người thực tập :), ko hiểu sao acb tuyển thực tập đông thế, khoa của mình không đã là 200 người rùi (được tuyển thẳng vô luôn không cần test), còn đại học ngân hàng, đại học kinh tế luật theo dạng trường gửi qua nữa, rùi còn cả mấy ngàn ngươi phỏng vấn tuyển thêm một mớ nữa, chắc năm nay acb tuyển thực tập mấy ngàn là ít ( giống dự án xã hội hơn là thực tập). Tuyển ít ít vài trăm như tech mình thấy hay. ABbank thì mình không bàn tới vì nó tuyển ít, mình cũng có tên trong AB nhưng do có người quen. Người quen mình nói đợt này thực tập 85% là quen biết gửi vô :), mình không thích môi trường vậy.
Bạn ơi ABBank trong miền Nam mình nghe nói tuyển "ngầm" chứ ngoài Bắc này họ tuyển công khai và khá công bằng. Hôm nọ bọn tớ được triệu tập gặp mặt và cũng được các anh chị lãnh đạo hứa hẹn cơ hội giữ lại làm việc chính thức.
Bên Tech họ tuyển khá gắt gao, mình nghĩ rằng thực tập ở đó sẽ được cọ sát nhiều. Còn bên ACB mình cũng thấy nhiều người khen môi trường ở đó tốt tuy nhiên mình thấy đợt này họ tuyển khá đông, không biết có được sát sao với công việc không?

---------- Post added 10-12-2011 at 11:24 AM ----------

Chú Kún hình như là admin của face LPCIVN đúng ko nhỉ? mình vote cho ACB :)
Oaw, có người nhận ra mình này :">. Vâng mình là ad của page LPFCIVN đây, sắp tới bọn tớ làm offline, bạn dự nhé (ngoài lề tí)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên