Lời khuyên dành cho Sinh Viên chuẩn bị đi làm!!!

Chọn bạn mà chơi,

3. Xác định đâu là bạn và đâu là kẻ địch. Đâu là quân du kích đâu là quân đồng minh.
hay nhất cái này. like ^^

Giờ mấy giờ thức nè, sáng gắng thức sớm, tập thể dục, sẵn ngắm HOT GIRL đi!!!!!!!

Thì ngủ đúng 7g là dậy đó, dậy sớm ko nổi, đặc biệt dạo này trời lành lạnh trùm chăn ngủ sướng lắm :">

(Các bạn sinh viên không nên noi theo tấm gương của mình nhé :">)

Thì ngủ đúng 7g là dậy đó, dậy sớm ko nổi, đặc biệt dạo này trời lành lạnh trùm chăn ngủ sướng lắm :">

(Các bạn sinh viên không nên noi theo tấm gương của mình nhé :">)

Anh thì tối thức pha sữa cho con bú. Còn em tối thức làm gì vậy? Lên UB à, chắc phải tuyên dương quá kakaka!

chết, sinh viên hôm nào cũng 1-2h sáng mới ngủ. Nhưng được cái e thích mấy h dậy cũng dược. Kiểu đi học đi làm thì rất nghiêm chỉnh luôn ạ :D mỗi tội thức khuya sẽ mệt. Mà đi làm rồi chắc cũng chả thức khuya được nữa :)))))) năm ngoái e đi thực tập, làm đúng h hành chính, tối nào cũng 10h lăn ra ngủ lun rồi

• Like
Reactions: A13
chết, sinh viên hôm nào cũng 1-2h sáng mới ngủ. Nhưng được cái e thích mấy h dậy cũng dược. Kiểu đi học đi làm thì rất nghiêm chỉnh luôn ạ :D mỗi tội thức khuya sẽ mệt. Mà đi làm rồi chắc cũng chả thức khuya được nữa :)))))) năm ngoái e đi thực tập, làm đúng h hành chính, tối nào cũng 10h lăn ra ngủ lun rồi

Ngủ sao cho đủ giấc...vì đi làm mà cứ thấy buồn ngủ....mắt mờ mờ...là dễ làm sai việc, thiếu tập trung...nghe không rõ lời người khác, quên trước quên sau đó...hi hi

Điều chỉnh lại cho phù hợp là ok rùi em hi ih

Ngủ sao cho đủ giấc...vì đi làm mà cứ thấy buồn ngủ....mắt mờ mờ...là dễ làm sai việc, thiếu tập trung...nghe không rõ lời người khác, quên trước quên sau đó...hi hi

Điều chỉnh lại cho phù hợp là ok rùi em hi ih
giờ nhàn cư vi bất thiện nên thế đó a. chứ đi làm mệt lử rồi chỉ có thèm ngủ chứ chả thèm ôm lap nữa :))))

• Like
Reactions: A13
giờ nhàn cư vi bất thiện nên thế đó a. chứ đi làm mệt lử rồi chỉ có thèm ngủ chứ chả thèm ôm lap nữa :))))

Anh đi làm là ....12h mới ngủ không à hi hi ....còn thất nghiệp là thức tới 5h sáng là chuyện bình thường

Nhưng quen rồi...

Em chưa quen thì đừng dại làm như anh!!

Mình có vài lời khuyên cho các bạn trẻ thế này, bất cứ ngành nghề gì chỉ cần bạn giỏi và có thực lực thì nhất định sẽ được trọng dụng chứ ko phải riêng nghành ngân hàng, đơn cử như trường hợp của mình, năm 2008 mình có đi du học tại Úc chuyên ngành mạng và cơ sở dử liệu, sau tốt nghiệp mình trở về thì đúng lúc Vietcombank HCM tuyển dụng vị trí phù hợp với chuyên ngành nên mình nộp hồ sơ và được gọi phỏng vấn, tầm 2 tuần sau thì được thông báo là đã trúng tuyển, thế là trở thành một banker từ đó. Bên VCB thì lương thưởng và đãi ngộ rất tốt, nhờ chuyên môn và trình độ tiếng anh nên thu nhập của mình rất khá. Các lời khuyên ở #1 là không thừa nhưng chưa đủ, trong quá trình học các bạn cần phải trang bị cho mình kỷ năng tiếng anh (có IELTS là tốt nhất), để làm đẹp hồ sơ qua đó sẽ ghi điểm với nhà tuyển dụng.

Cập nhật : có nhiều bạn inbox hỏi kinh nghiệm trả lời phỏng vấn, các bạn có thể gửi mail về davidhung.vcbhcm@gmail.com nhé. Mình sẽ chia sẻ tất cả kinh nghiệm cá nhân cho các bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back