LPBank LienVietPostBank tuyển dụng CV Phát triển Khách hàng, CV giao dịch tiền tệ - Khối Nguồn vốn [15.05.2

Hay nhỉ, bạn đc chọn là 1 bạn chưa kinh nghiệm, ngân hàng lại mất công và thời gian đào tạo, trong khi yêu cầu tuyển dụng đều là có 1 năm kinh nghiệm liên quan trở lên, khả năng là các ứng viên có kn khác đòi hỏi cao hơn so với yêu cầu của vị trí này.
Nếu thế, lúc tuyển nói luôn từ đầu là tuyển ứng viên chưa kinh nghiệm thì hơn.
Theo quan điểm của mình, nhà tuyển dụng nào cũng ưu tiên những người có kinh nghiệm cả. Thử hỏi, nếu bạn là nhà tuyển dụng bạn có như vậy không?
Mình nghĩ ko nên kêu ca như vậy, hãy cảm ơn các nhà tuyển dụng vì họ không giới hạn luôn từ đầu như thế nên mới có cơ hôi cho những fresh thể hiện bản thân. Có kinh nghiệm thì lợi thế hơn thôi chứ không chắc là người có kinh nghiệm sẽ hơn người chưa có kinh nghiệm. Cái nhà tuyển dụng họ nhìn vào là tiềm năng phát triển của bạn và nhiều yếu tố khác nữa. Tất cả chúng ta đều bắt đầu là fresh và thực tế vẫn rất nhiều người chưa có kinh nghiệm trúng tuyển đó mà. Tất nhiên chưa có kinh nghiệm thì phải thật sựnổi bật:)

2. Nếu mọi người đã hỏi đến lương e muốn thê nào là cũng có cân nhắc đến UCV đó. Tuy nhiên, với những người tinh thần same same thế này sẽ không phù hợp với quan điểm tuyển dụng đâu :)

Nếu với nhưng ứng viên mà "chỉ chăm chăm" quan tâm đến việc lương là bao nhiêu thì là điều không hay. Nhưng với những ứng viên có năng lực, mất công đi thi +phỏng vấn, thể hiện được kinh nghiệm, khả năng thì đương nhiên họ có quyền yêu cầu được biết về lương mà họ được nhận để phù hợp với nhưng thứ mà họ đã mất công, chi phí, thời gian trau dồi mới có được. Cho nên mình nghĩ việc thỏa thuận hay đc nói chuyện về lương bổng cũng là 1 cách để cả phía tuyển dụng và người ứng tuyển gặp gỡ được nhau.
Yêu cầu của ngân hàng lúc nào cũng phải thế này thế kia, nhưng lương lại chỉ chừng này chừng kia thôi, nếu là bạn bạn có vui lòng k.

Nếu với nhưng ứng viên mà "chỉ chăm chăm" quan tâm đến việc lương là bao nhiêu thì là điều không hay. Nhưng với những ứng viên có năng lực, mất công đi thi +phỏng vấn, thể hiện được kinh nghiệm, khả năng thì đương nhiên họ có quyền yêu cầu được biết về lương mà họ được nhận để phù hợp với nhưng thứ mà họ đã mất công, chi phí, thời gian trau dồi mới có được. Cho nên mình nghĩ việc thỏa thuận hay đc nói chuyện về lương bổng cũng là 1 cách để cả phía tuyển dụng và người ứng tuyển gặp gỡ được nhau.
Yêu cầu của ngân hàng lúc nào cũng phải thế này thế kia, nhưng lương lại chỉ chừng này chừng kia thôi, nếu là bạn bạn có vui lòng k.

Hình như bạn đang hiểu nhầm ý của chị Quỳnh Hồng. Khi Hội đồng tuyển dụng hỏi bạn về mức lương mong muốn, đó chính là cho bạn quyền thỏa thuận lương mà? Hơn nữa, không phải ứng viên nào cũng được hỏi lương đâu, đó là khi họ có phần chú ý và cân nhắc đến bạn rồi đấy.
Kinh nghiệm đọc trên mạng với thực tế còn khác nhau nhiều lắm, mình đi phỏng vấn thấy mỗi người phỏng vấn lại cho mình những bài học khác nhau nên cứ coi như là trải nghiệm đi:). Chúc bạn may mắn nhé:)

Nếu trải nghiệm mà fai đi từ quê lên xong rồi thi vật thi vã xong rồi đc trải nghiệm 2 phút phỏng vấn thế này thì tốt quá

Chị chia sẻ nốt và sẽ ko comment thêm đối với 02 bạn ngocanhhiniu và bạn ngocht nhé:
1. Đối với ngocht: nếu ngocht thực sự là 01 người đã có kinh nghiệm đi làm, thậm chí là kinh nghiệm làm ở nguồn vốn thì chị khá ngạc nhiên: (i) E đã đọc kỹ mô tả tuyển dụng chưa mà nói là tuyển dụng yêu cầu có 01 năm kinh nghiệm trở lên; (ii) E thậm chí còn chưa hiểu cả câu trả lời của chị về vấn đề lương mà đã phê phán; (iii) NTD đương nhiên thích người có kinh nghiệm hơn nhưng phải là người có kinh nghiệm làm được việc và phù hợp với yêu cầu của NTD.
2. Đối với ngocanhhiniu và 01 số bạn khác: việc NTD và UCV có gặp được nhau hay không cần sự "match" từ cả 02 phía. Chị thấy có rất nhiều UCV thích kêu ca (mất công đi từ quê lên, e đặt vé đi chơi rồi, e trượt vì NTD đánh giá e mặt tiền xấu...): Chị muốn nhấn mạnh điều này: quyên thi/tham gia phỏng vấn hay không, trúng tuyển có chấp nhận mức lương hay không, có vào ngân hàng hay không... là quyền của UCV. còn quyền được chọn lựa UCV phù hợp nhất với vị trí tuyển dụng là quyền của NTD. Và khi mọi người tham gia vào một việc gì, nếu thất bại thì cần xem lại mình trước thay vì kêu ca. Bản thân NTD cũng đã/tiếp tục phải điều chỉnh dần dần sau mỗi lần thất bại (ví dụ không tuyển được UCV nào; tuyền được nhưng UCV sau 02 tháng thử việc lại không phù hợp...). Còn việc các bạn mất công sức đi thi/phỏng vấn (thậm chí nhiều lần) vẫn trượt thì bản thân NTD cũng không mong muốn (NTD cũng mất chi phí và công sức để tổ chức, ra đề thi, chấm bài thi, phỏng vấn, thuê địa điểm... cho UCV)
Mong mọi người cần chín chắn nhìn nhận vấn đề trước khi comment.

Nói nhiều làm gì hả chị Quynh Hong ơi, các bạn ấy muốn nói gì cũng đc, quyền tuyển dụng và lựa chọn là thuộc về phía NH, đã đi thi ở NH nào thì phải chấp nhận cách làm việc của NH ấy, còn ko chấp nhận được thì nghỉ đừng thi. Nếu mình là chị ấy mà biết tên các bạn, thì mời các bạn vào black list lâu rồi chứ chả phải ngồi đấy mà mỉa mai NH như thế.

mỗi ng có suy nghĩ riêng mà minhngoc, các bạn ý bày tỏ ý kiến của mình thôi mà,còn các bạn khác thì nên rút kinh nghiệm, cậu k nên nói như vậy :)

Mình thì nghĩ đơn giản là NTD đã gọi mình đi phỏng vấn tức là đã cho mình cơ hội, còn việc có đi tiếp được hay không là do bản thân có chứng minh được năng lực và sự phù hợp hay không. Người có kinh nghiệm được đánh giá cao hơn thì cũng đòi hỏi phỏng vấn sâu và kỹ hơn người chưa có kinh nghiệm. Ngân hàng cũng không rảnh mà gọi mình đi thi khi không cho mình chút cơ hội nào đâu.

mỗi ng có suy nghĩ riêng mà minhngoc, các bạn ý bày tỏ ý kiến của mình thôi mà,còn các bạn khác thì nên rút kinh nghiệm, cậu k nên nói như vậy :)

Đọc tớ thấy hơi ức chế cậu ah :) đúng là có nói giọng mỉa mai mà, họ bảo NH ko tôn trọng họ mà họ cũng ko có chút nào tôn trọng NH cả, như mình đây cũng phải chấp nhận biết bao lần nộp hồ sơ nhưng vì thiếu kinh nghiệm mà ko đc gọi rồi.

Nói nhiều làm gì hả chị Quynh Hong ơi, các bạn ấy muốn nói gì cũng đc, quyền tuyển dụng và lựa chọn là thuộc về phía NH, đã đi thi ở NH nào thì phải chấp nhận cách làm việc của NH ấy, còn ko chấp nhận được thì nghỉ đừng thi. Nếu mình là chị ấy mà biết tên các bạn, thì mời các bạn vào black list lâu rồi chứ chả phải ngồi đấy mà mỉa mai NH như thế.

Bạn này nói bức xúc mà thiếu tính xây dựng. Mình thấy chị Quỳnh Hồng nói rất rõ ràng và đúng. Tuy nhiên, điều mình nhấn mạnh ở đây ko fai là thất bại hay thành công gì cả. Nhưng ít ra nếu như NTD cho ứng viên đã có KN 30 phút, thì những ứng viên chưa có KN ít ra cũng fai cho đến 10 phút.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên