LPBank LienVietPostBank Hội sở tuyển dụng các vị trí cho Khối Quan hệ và Kinh doanh Quốc tế [20.10.2013]

hôm nay có ai thi nghiệp vụ bên Thẩm định cho e hỏi đề nghiệp vụ ntn vậy ah?

Hôm nay mình thi nghiệp về cho cán bộ thẩm định các ĐCTC. Đề thi gồm 2 phần chính. Phần 1 là 1 câu hỏi về thuận lợi và khó khăn mà hệ thông NH Việt Nam phải đối mặt trong năm 2014. Phần 2 gồm 5 câu hỏi nhỏ, nêu chi tiết và cụ thể các vấn đề liên quan đến thẩm định một ĐCTC như hạn mức tín dụng,các chỉ số quan tâm khi đánh giá , các phương pháp làm đẹp báo cáo Tài chính, các loại rủi ro cần quan tâm khi đánh giá một ĐCTC và rủi ro nào là quan trọng nhất.

tks a đã chia sẻ nhé. ko biết nhg kiến thức thẩm định này cần tìm nguồn học ở sách nào ah?

Có ai đi phỏng vấn thứ 5 tuần trước ko? Ko biết có kết quả chưa nhỉ. :)

Đã có kết quả rồi bạn ạ, mình được gọi từ thứ 2 tuần này rồi. Vị trí thẩm định định chế tài chính

Kiến thức thẩm định chính là kiến thức phân tích tài chính doanh nghiệp đó bạn. Bạn có thể đọc các báo cáo phân tích ngành ngân hàng của các công ty chứng khoán, riêng mình mình hay đọc báo cáo của VCBS vừa đầy đủ lại free đó. Bạn nếucó điều kiện nên học CFA và đọc thêm các tài liệu tài chính nước ngoài là sẽ thi đỗ thôi. Trong phỏng vấn bạn phải tựtin và thể hiện niềm đam mê tài chính cùng với đó là các đức tính quan trọng phù hợp với vị trí này.;)

Đây là nguồn tài liệu mà mình hay đọc vcbs.com.vn/Research/Report.aspx?report_type=3, tận dụng cả youtube, wiki, xem các phân tích trên thị trường, bản tin tài chính kinh doanh tối nữa nhé, vì vị trí này yêu cầu hiểu biết tình hình thị trường tài chính trong nước và quốc tế rất sâu.

tks a đã chia sẻ nhé. ko biết nhg kiến thức thẩm định này cần tìm nguồn học ở sách nào ah?
Kiến thức thẩm định chính là kiến thức phân tích tài chính doanh nghiệp đó bạn. Bạn có thể đọc các báo cáo phân tích ngành ngân hàng của các công ty chứng khoán, riêng mình mình hay đọc báo cáo của VCBS vừa đầy đủ lại free đó. Bạn nếucó điều kiện nên học CFA và đọc thêm các tài liệu tài chính nước ngoài là sẽ thi đỗ thôi. Trong phỏng vấn bạn phải tựtin và thể hiện niềm đam mê tài chính cùng với đó là các đức tính quan trọng phù hợp với vị trí này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên