LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên Phát triển Khách hàng và Định chế tà

Tiếp tục đăng đàn trả lời các thắc mắc nào \:D/

:D
Chị em hỏi câu này vs: :D
Em chỉ thích kinh Doanh ngoai hối, và gắn bó vs khối nguồn vốn thôi :D

Nhưng khi em chưa được tuyển vào đó thì em phải đi apply ở những vị trí khác.
Khi đi phỏng vấn các vị trí khác đó, em có nên nói thật cho họ về công việc em yêu thích?
Hay là em nên nói dối họ là em rất thích công việc mà em đã ứng tuyển ạ ? :D
Thank chị :D

:D
Chị em hỏi câu này vs: :D
Em chỉ thích kinh Doanh ngoai hối, và gắn bó vs khối nguồn vốn thôi :D

Nhưng khi em chưa được tuyển vào đó thì em phải đi apply ở những vị trí khác.
Khi đi phỏng vấn các vị trí khác đó, em có nên nói thật cho họ về công việc em yêu thích?
Hay là em nên nói dối họ là em rất thích công việc mà em đã ứng tuyển ạ ? :D
Thank chị :D

Mình nghĩ là không nhà tuyển dụng nào thích ứng viên của mình nói dối cả.
Nhưng để đạt được mục đích của mình thì tốt nhất bạn không nên đề cập đến việc bạn ưa làm ở phòng Nguồn vốn khi ứng tuyển ở vị trí khác ngoài phòng Nguồn vốn.

có bạn nào nhận được mail phản hồi sau khi gửi CV không vậy? những đợt trước đều có email phản hồi, nhưng đợt này không thấy phản hồi gì cả

t đã gửi CV nhwung cũng không thấy Email phản hồi lại. Không biết ngân hàng đã nhận được Email của mình chưa nữa :(

@tulipden87: chị không hiểu em nhắc đến đợt tuyển FI từ bao giờ? (đợt tuyển gần đây nhất là tháng 07/2012 và đã tuyển được 02 bạn FI). Nếu em không được gọi đi thi thì có lẽ em chưa đạt được tiêu chí sơ loại của nhà tuyển dụng hoặc bị sót hồ sơ (nếu muốn chắc chắn PM riêng cho chị tên chị sẽ kiểm tra lại và xác nhận để em yên tâm);
@Emily Anderson: nếu đứng từ phía nhà tuyển dụng thì không nhà tuyển dụng nào muốn ứng cử viên nói dối cả và nếu nghi ngờ nói dối họ sẽ dùng nhiều câu hỏi khác nhau để kiểm tra :D. (Ví dụ chị cũng không thích tuyển 1 bạn vào mà bạn ý lại xác định chỉ làm tạm thời, chăm chăm tìm công việc khác => mất công đào tạo, tuyển dụng lại, độ tập trung và hiệu quả công việc lại không cao). Liên quan đến việc em yêu thích vị trí FX, chị khuyên em thi vào FI (FI có 2 mảng: mảng Sales liên quan khá nhiều đến FX và cũng sẽ phải đào tạo em cơ bản với FX đầu tiên (yêu cầu người có tố chất Sales), mảng phân tích sẽ hợp với những người thiên về academic hơn)

vị trí này tháng 7 năm ngoái mình cũng đã ứng tuyển và miss khi đi thi >"<

phục thù thôi :->

Chào chị Quỳnh Hồng,

Em có 1 số câu hỏi.
1, Liên quan đến tuyển dụng FI, như em biết LPB có đăng tuyển 1 đợt khác mà deadline vào 15/10/2012 Cho vi trí Chuyên viên FI ( số lượng 2) và chuyên viên phòng kinh doanh quốc tế ( sl 1). Nhưng sau đó e không thấy thêm thông tin về các vòng tiếp theo nhu test, interview. Cho e hỏi LPB có tuyển đợt đó ko ah?

2, Cụ thể chỉ tiêu tuyển dụng cho 2 vi trí lần này là bao nhiêu?

Regards

Hi em,

Vị trí FI mà các bạn nhắc đến vào tháng 10 là FI của bên Quốc tế, không phải của Nguồn vốn. (Đặc điểm của LPB là tách thị trường quốc tế và thị trường trong nước (=Nguồn vốn, deal với tất cả các FI có H.O, Branch, VP đại diện tại VN).

Theo chị hiểu thì vị trí này chưa tiếp tục triển khai. Vì vậy, các bạn nào đã nộp hồ sơ vào vị trí FI của bên quốc tế vẫn cần nộp lại hồ sơ để tuyển dụng đối với vị trí FI của Nguồn vốn nhé.

Về chỉ tiêu tuyển dụng: Dự kiến sẽ tuyển 01 cho mỗi vị trí. Tuy nhiên, nếu chất lượng tốt LPB có thể cân nhắc tuyển 02 cho mỗi vị trí.

Cám ơn em đã quan tâm đến LPB

Chào chị Quỳnh Hồng,

Em có 1 số câu hỏi.
1, Liên quan đến tuyển dụng FI, như em biết LPB có đăng tuyển 1 đợt khác mà deadline vào 15/10/2012 Cho vi trí Chuyên viên FI ( số lượng 2) và chuyên viên phòng kinh doanh quốc tế ( sl 1). Nhưng sau đó e không thấy thêm thông tin về các vòng tiếp theo nhu test, interview. Cho e hỏi LPB có tuyển đợt đó ko ah?

2, Cụ thể chỉ tiêu tuyển dụng cho 2 vi trí lần này là bao nhiêu?

Regards

Chị Quynh Hong ơi, cho em hỏi chút ah:
- Em đã nộp hồ sơ qua Email hôm thứ 6 nhưng không nhận được Email xác nhận của ngân hàng là đã nhận được Email em gửi hay chưa. Vậy em có nên gửi lại Email 1 lần nữa cho chắc chắn không ạ?
Thanks chị ah.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back