LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên giao dịch Tiền tệ [25.01.2013]

Chị Quynh Hong ơi, em hôm trước đi test vị trí MM bên LienvietPostBank

sáng nay (10/04) có 1 cuộc điện thoại gọi nhỡ vào số điện thoại của em
Em gọi lại thì biết đó là số của bên LPB
Chị trực điện thoại nói : chắc là các anh chị bên LPB lấy để gọi ra ngoài, nếu có gì thì các anh chị ấy sẽ chủ động gọi lại cho em

Em ngồi đợi từ sáng tới giờ, chưa thấy được gọi lại
Liệu các anh chị ấy gọi em đi phỏng vấn thứ 6 tuần này hay chỉ là gọi nhầm thôi hả chị? :|

Bạn nào đang trong giai đoạn chờ đợi mà thấy cuộc gọi nhỡ thì cứ gọi lại số tổng đài, xin gặp bộ phận của Nhân sự Ngân hàng Bưu điện Liên Việt để hỏi thông tin phỏng vấn nhé.

Riêng với Emily Anderson, chúc mừng em đã qua vòng thi viết :)

Bạn nào đang trong giai đoạn chờ đợi mà thấy cuộc gọi nhỡ thì cứ gọi lại số tổng đài, xin gặp bộ phận của Nhân sự Ngân hàng Bưu điện Liên Việt để hỏi thông tin phỏng vấn nhé.

Riêng với Emily Anderson, chúc mừng em đã qua vòng thi viết :)

Em cảm ơn chị :D
Em vừa gọi rồi, chắc các anh chị ấy bận quá, nên quên gọi lại :D
May mà có chị reply cho em, em phỏng vấn 10h30, sáng thứ 6 tại tầng 3 toà nhà 109 Trần Hưng Đạo :D
Vui quá :D
Thank chị lần nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tin vui là chuyển sang phỏng vấn vào thứ sáu, 12/04 (sớm 1 ngày). Danh sách hôm nay đã ký xong. Gia Cát Dự là ngày mai sẽ pub lên web.

chị ơi, cho em hỏi chút, về FI lần này có bao nhiêu người qua vòng thi viết vậy ạ, và lần này ngân hàng mình lấy bao nhiêu người, tỷ lệ chọi cao hơn cả đại học làm em lo quá đi, hic hic

Chị ơi vậy tỷ lệ chọi bây giờ là 1/20 ạ . Ui dù sao cũng đỡ hơn lúc đầu là 1/168 :-bd . Chị có thể cho tụi em một số lưu ý trước khi đi phỏng vấn không ạ ??? Ngoài chuyên môn ra thì ngoại hình , tiếng anh ... có đóng vai trò gì trong quyết định cuối cùng không ạ ???

chị ơi, theo danh sách thời gian phỏng vấn của từng bạn thì sẽ là 4 người phỏng vấn cùng một lúc ạ

Do thời gian phỏng vấn cho mỗi bạn khá flexible (có bạn có thể đến 1 tiếng, có bạn có thể chỉ 5 phút tùy tình hình của mỗi bạn) nên bên Nhân sự xếp thời gian 4 bạn/1 thời điểm để có thể dễ luân chuyển (nếu cần thiết)

Chị ơi vậy tỷ lệ chọi bây giờ là 1/20 ạ . Ui dù sao cũng đỡ hơn lúc đầu là 1/168 :-bd . Chị có thể cho tụi em một số lưu ý trước khi đi phỏng vấn không ạ ??? Ngoài chuyên môn ra thì ngoại hình , tiếng anh ... có đóng vai trò gì trong quyết định cuối cùng không ạ ???

Đã qua vòng phỏng vấn thì nói chung bọn e đạt tương đối về chuyên môn rồi (Tuy nhiên, bạn nào được phỏng vấn thẳng sẽ bị hỏi rất kỹ về chuyên môn). Nhà tuyển dụng sẽ hỏi thêm về chuyên môn (các kiến thức cơ bản) để test lại các hiểu biết của ứng cử viên đối với vị trí tuyển dụng. Tuy nhiên, đối với các fresher, Nhà tuyển dụng xác định là sẽ phải đào tạo từ đầu, vì vậy tố chất để làm dealer là một yếu tố quan trọng.

Đây là vị trí front nên các yếu tố khác cũng được cân nhắc đến: ví dụ, ngoại hình (ngoại hình tốt cũng là điểm cộng vì công việc sẽ phải gặp gỡ, tiếp xúc, giao lưu với các dealer của NH khác - dealer là bộ mặt của NH); giọng nói (không quá địa phương); tính cách, khả năng giao tiếp (nếu bạn nào thuộc type trầm, thiên về nghiên cứu, rụt rè trong giao tiếp, thì không nên làm dealer)...

Quan trọng là người phỏng vấn phải tạo được ấn tượng để nhà tuyển dụng lựa chọn so với 20 bạn còn lại :D. (Chị nghĩ bạn nào cũng tốt cả :), trong khi Nhà tuyển dụng lại được phép lựa chọn có 1-2 người).

Chúc mọi người thành công

Buổi sáng mình đã đi phỏng vấn ở Liên Việt rồi . Cảm nhận chung thì có lẽ là mình đã bị loại vì bla bla ... Tuy nhiên mình vẫn có phần thắc mắc về phần câu hỏi nghiệp vụ của một chị là : " Tài khoản Nostro là gì " ? Mình trả lời đó là tài khoản của ngân hàng trong nước mở tại ngân hàng nước ngoài bằng ngoại tệ phục vụ nhu cầu thanh toán của ngân hàng trong nước tại nước ngoài . Vậy mà chị ấy lại nói bất cứ tài khoản của ngân hàng nào mở tại ngân hàng khác cũng là tài khoản Nostro ví dụ như Liên Việt mở tài khoản tại VCB ở Việt Nam . Mình dừng hình một lát vì ngay cả khi học tại trường cũng như đọc trên các nguồn khác đều nói Nostro là tài khoản của NH trong nước mở tại NH nước ngoài ( cái này mình học trong môn thanh toán quốc tế mà ) . Bạn nào biết về vấn đề này thì giải đáp hộ mình với !!!

Buổi sáng mình đã đi phỏng vấn ở Liên Việt rồi . Cảm nhận chung thì có lẽ là mình đã bị loại vì bla bla ... Tuy nhiên mình vẫn có phần thắc mắc về phần câu hỏi nghiệp vụ của một chị là : " Tài khoản Nostro là gì " ? Mình trả lời đó là tài khoản của ngân hàng trong nước mở tại ngân hàng nước ngoài bằng ngoại tệ phục vụ nhu cầu thanh toán của ngân hàng trong nước tại nước ngoài . Vậy mà chị ấy lại nói bất cứ tài khoản của ngân hàng nào mở tại ngân hàng khác cũng là tài khoản Nostro ví dụ như Liên Việt mở tài khoản tại VCB ở Việt Nam . Mình dừng hình một lát vì ngay cả khi học tại trường cũng như đọc trên các nguồn khác đều nói Nostro là tài khoản của NH trong nước mở tại NH nước ngoài ( cái này mình học trong môn thanh toán quốc tế mà ) . Bạn nào biết về vấn đề này thì giải đáp hộ mình với !!!

Nói 1 cách ngắn gọn thì nếu Ngân hàng A mở tài khoản thanh toán của Ngân hàng A tại Ngân hàng B => Đối với Ngân hàng A đó là Tài khoản Nostro, đối với Ngân hàng B đó là tài khoản Vostro.

- - - Updated - - -

Sáng nay Ngân hàng Bưu điện Liên Việt đã tuyển được 01 bạn vào vị trí MM Dealer, để chế độ cân nhắc xem xét 01 bạn vào vị trí BO và 01 bạn vào vị trí Quản lý vốn.

Do vị trí BO và vị trí QLV chưa tuyển được người, sắp tới sẽ lại đăng tuyển đối với 02 vị trí này.

Best regards,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back