Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình thi CA ngày 19/9, đậu test rồi, chờ mãi cũng ko thấy gọi đi pv...NH bị gị vậy ta?

hoa050390 đã viết:
bạn ơi bạn có nhớ gì về để thi test của msb ko? giúp mình nhé, t2 mình thi ùi mà ôn rộng qa

àh, mình test vị trí CA, tất cả có 22 câu, bạn làm đúng tren 12 câu là đậu, mình nhớ sơ sơ àh
1. vỏ cây với cành cây, như vẩy cá với gì?
a. da cá
b. vây cá
c. đuôi cá
2. câu hỏi bằng tiếng anh, đại loại như A<B<C , 6A - 4B=A , C bằng bao nhiêu?
a.3
b.4
c.5
d.6
3. Thuế GTGT dc tính như thế nào?
4 máy ATM của nước ta rút dc loại tiền gì?
a. VND
b.USD
c. EUR
d. cả 3
5.NH huy động tiền trung và dài hạn ở đâu?
a Nhà nước
b Doanh nghiệp
c Các cá thể, hộ gia đình
6. Vốn lưu động khác vốn cố định chỗ nào?
7. Khi nào thì NH thẩm định DN và ra quyết định ko cho DN vay?
Như là ko có kế hoạch kinh doanh, máy móc, tay nghề yếu, ko có khả năng chỉ trả vốn và lời ( cứ tick câu d, cả 3 ý trên )
8. NH dc cho vay tối đa là bao nhiêu?
9. 1 câu GMAT bằng tiếng anh như câu 2 nữa, dễ lắm chỉ cần nhân phương trình vô là ra kết quả
tình hình là chỉ nhớ dc nhiêu đó.
Nói chung, bạn ko cần ôn gì nhiều đâu...chỉ cần ngày ngày đọc tin tức về Ngân hàng là biết àh.ko hỏi sâu về nghiệp vụ đâu...mình nhớ câu nào thì mình sẽ post lên tiếp cho.

àh, mình test vị trí CA, tất cả có 22 câu, bạn làm đúng tren 12 câu là đậu, mình nhớ sơ sơ àh
1. vỏ cây với cành cây, như vẩy cá với gì?
a. da cá
b. vây cá
c. đuôi cá
2. câu hỏi bằng tiếng anh, đại loại như A<B<C , 6A - 4B=A , C bằng bao nhiêu?
a.3
b.4
c.5
d.6
3. Thuế GTGT dc tính như thế nào?
4 máy ATM của nước ta rút dc loại tiền gì?
a. VND
b.USD
c. EUR
d. cả 3
5.NH huy động tiền trung và dài hạn ở đâu?
a Nhà nước
b Doanh nghiệp
c Các cá thể, hộ gia đình
6. Vốn lưu động khác vốn cố định chỗ nào?
7. Khi nào thì NH thẩm định DN và ra quyết định ko cho DN vay?
Như là ko có kế hoạch kinh doanh, máy móc, tay nghề yếu, ko có khả năng chỉ trả vốn và lời ( cứ tick câu d, cả 3 ý trên )
8. NH dc cho vay tối đa là bao nhiêu?
9. 1 câu GMAT bằng tiếng anh như câu 2 nữa, dễ lắm chỉ cần nhân phương trình vô là ra kết quả
tình hình là chỉ nhớ dc nhiêu đó.
Nói chung, bạn ko cần ôn gì nhiều đâu...chỉ cần ngày ngày đọc tin tức về Ngân hàng là biết àh.ko hỏi sâu về nghiệp vụ đâu...mình nhớ câu nào thì mình sẽ post lên tiếp cho.

CA của cậu và CSO của tớ sao toàn gọi test đậu rùi quăng đó, và lại gọi người khác test liên tục nhỉ? Mục đích là gì?:-w

mai thứ 2 ngày mùng 1 tháng 10. ngày đẹp trời mai t cũng đi test GDV nè.:)mong là kết quả nó cũng đẹp như ngày.:*

t thi ở 88 láng hạ cơ, qua test rùi nhé, đẹp y như ngày:). đề t ko nhớ hết nhung có 26 câu, trong 30' và bạn phải được 15 thì mới qua.chủ yếu vào kt vĩ mô, tc tiền tệ, 1 câu về luật ngân hàng( ngân hàng được phép cho vay ngoại hối trong trường hợp nao?) nói chung nếu thi thì ko phải ôn nhiều đâu, mọi ng cứ đọc kỹ kinh nghiemejthi của các bạn trên ub.com và webkinhte rồi học theo những test trước là oki thui.:)

1. chị năm nay 15 tuổi, em kém chị 3 lần, hỏi khi chị bao nhiêu tuổi thì số tuổi của chị gấp đôi tuổi của em( đáp án 20)
2. mục đích của việc phân tài sản cố định và tài sản lưu động là gì? ( mình chọn đáp án là cho dễ quản lý từng hạng mục)
3. khi lượng tiền trong lưu thông tăng thì ảnh hưởng gì?( mình chọn xuất khẩu tăng)
4. nếu khách hàng đút thẻ atm vào máy mà bị nuốt mất thẻ thì bạn sẽ hướng dẫn khách hàng làm gì ( câu này chọn bừa)
5. khách hàng dùng thẻ của msb nhưng rút tiền ở cây atm của vietcombank. số dư tienf trong tài khoản đã bị trừ nhưng khách hàng chưa nhận được tien, bạn là gdv thì bạn sẽ hướng dẫn khách hàng làm gì
a. call center msb
b. call center viêtcombank
c. gọi điện đến chi nhánh quản lý atm kv đó của msb khiếu nại
d. gọi điện đến chi nhánh quản lý atm của vcbank khiếu nại
6. iq thì dễ rồi nhưng ko nhớ lắm,

1. chị năm nay 15 tuổi, em kém chị 3 lần, hỏi khi chị bao nhiêu tuổi thì số tuổi của chị gấp đôi tuổi của em( đáp án 20)
2. mục đích của việc phân tài sản cố định và tài sản lưu động là gì? ( mình chọn đáp án là cho dễ quản lý từng hạng mục)
3. khi lượng tiền trong lưu thông tăng thì ảnh hưởng gì?( mình chọn xuất khẩu tăng)
4. nếu khách hàng đút thẻ atm vào máy mà bị nuốt mất thẻ thì bạn sẽ hướng dẫn khách hàng làm gì ( câu này chọn bừa)
5. khách hàng dùng thẻ của msb nhưng rút tiền ở cây atm của vietcombank. số dư tienf trong tài khoản đã bị trừ nhưng khách hàng chưa nhận được tien, bạn là gdv thì bạn sẽ hướng dẫn khách hàng làm gì
a. call center msb
b. call center viêtcombank
c. gọi điện đến chi nhánh quản lý atm kv đó của msb khiếu nại
d. gọi điện đến chi nhánh quản lý atm của vcbank khiếu nại
6. iq thì dễ rồi nhưng ko nhớ lắm,

Dc gọi pv chưa bạn? có gì về chia sẽ pv với nhé..mình đậu test rổi mà chưa dc gọi pv :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên