Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn nộp hso đợt tuyển dụng nào vậy? mình nộp lâu rùi đợi tháng 8 này nè ko bít khi nào mới được đi gọi đi test đây nữa hichic

uk mình đều apply qua mail, 2 vị trí đều được gọi cả 2, pv chuyên viên QHKH và test chuyên viên TVTC, hi chắc là msb đọc mail của mình nên đc gọi đi @@, cái này chịu ko biết, bạn của mình cũng apply cùng ngày vs mình nhưng không được gọi
Thông thường khi các bạn apply qua mail thì bên nhân sự sẽ xem xét C.V của các bạn xem có phù hợp không, nếu phù hợp thì họ sẽ đặt lịch hẹn và mời bạn lên làm bài test hoặc phỏng vấn trực tiếp

---------- Post added 24-08-2011 at 04:14 PM ----------

mình đã hoàn thiện hồ sơ vị trí quan hệ khách hàng. Giờ mình có thư mời làm việc qua mail. Vị trí là "quản lý quan hệ khách hàng cấp 1"
ai cho mình hỏi 2 vị trí trên là như nhau hay khác nhau vậy
bình thường quan hệ khách hàng học 2 tuần. Trong khi kế hoạch đào taọ của mình chỉ có từ thứ 3 đến sáng thứ 7 trong 1 tuần
Help Hepl
Công việc vẫn như vậy thôi bạn ơi, chỉ khác cái tên thôi mà :D
Còn kế hoạch đào tạo thì tủy thuộc vào thời điểm, nội dung học sẽ rút ngắn lại, loại bỏ những phần ko quan trọng (mai mốt đào tạo sau)

---------- Post added 24-08-2011 at 04:18 PM ----------

Moi nguoi oi to xem web cua maritime toan het han tu 16/5, co fai moi nguoi nop hs tu dot do va gio la dag pv ko vay? Gan day hjnh nhu la ho ko tuyen j nua thi phai

Do bên MSB đang mở rộng kinh doanh nên còn tuyển rất nhiều, bạn cứ an tâm theo dõi trên web www.msb.com.vn, có thông báo tuyển dụng trên forum lun nè: http://ub.com.vn/threads/2438-Maritimebank-tuyen-dung-nhieu-vi-tri-tai-phia-Nam?p=23110#post23110

Cho mình hỏi có bạn nào làm bài test vị trí giao dịch viên chưa? nội dung bài test gồm những phần nào vậy?

chào cả nhà, mình vừa được gọi đi test tại msb vị trí kiểm soát viên, những bạn đã pass qua vòng test cho mình hỏi là phần anh văn có khó lắm không và hỏi về nghiệp vụ ngân hàng hay chỉ là kiến thức thông thường vậy? đã lâu rùi mình không học lại anh văn nên rất thiếu tự tin về phần này, rất mong cả nhà giúp đỡ. Cám ơn cả nhà trước nha!

hôm thứ 2 mình đi test vị trí KSV PKHCN, đến thứ 3 có kết quả đậu 28/30điểm ^^, họ hẹn thứ 5 đi phỏng vấn nhưng lại hỏi mình về tín dụng KHDN, vì mình k nghĩ là sẽ rơi vào tình cảnh đó nên k có chuẩn bị gì hết, cuối cùng là k đc, buồn ghê luôn á.
nhắn các bạn đi thi vị trí GDV, đề test k khó, nhưng có cả tiếng Anh, quan trọng là mình đừng bị đánh lừa vì những câu hỏi đại loại như: tất cả đều đúng hay đều sai vì hầu hết những câu hỏi họ đưa ra đều chỉ có 1 đáp án đúng mà thôi, chúc các bạn may mắn!

có bạn nào đi thi test GDVRB- HN ngày 5/9 ko thế? nộp hàng tỉ bộ hồ sơ ở vô số NH, chờ đọi hàng tỉ năm, giờ mới được gọi đi test. phuùuuuuuuuu...thât là hồi hộp quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên