Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nộp lâu rồi. ĐƯợc gọi 2 lần rùi.hè. Bạn gái mình cũng mới được gọi đi test GDV vào 19/7 :D
có lẽ do mới mỏ chi nhánh ở Tb nên mình alo lên chi nhánh thì anh chị trên đo hẹn sau 20.7 cơ...Chứ mình cũng nộp lâu ồi.... Chúc 2 bạn may mắn nhá

bạn đăng ký GDV của ngân hàng cá nhân hay ngân hàng doanh nghiệp vậy. T cũng đc gọi đi test vào hôm thứ 3 tuần sau. Bạn t thi rùi bảo thi test 30p hỏi kiến thức chung.

Bạn ơi bạn nộp khi nào thế? Đợt tháng 7 mới đây nhất à? :-??.

các bạn giúp mình tí được không :w
hôm nay mình có qua MSB pv vòng 1 khá may mắn chị pv mình có vẻ dễ tính hơn so với chị ngồi phòng bên cạnh (một bạn ra bảo thế), nên tâm trạng cũng khá ổn :D
nhưng chị có hỏi mình về kế hoạch làm việc trong 2 năm tới và mình có nói là sẽ cố gắng tìm một công việc để có thể cống hiến và học hỏi, đồng thời có dự định đi học tiếp cao học...trả lời dến đây là mình biết mình lỡ lời rồi :< chị bắt thóp ngay là thế chắc em phải dành thời gian để học đấy nhỉ, nhưng mình lại thưa với chị rằng : dạ đấy mới là những dự kiến còn đang lên kế hoạch và cũng chưa chắc chắn đc điều gì, có thể em sẽ cống hiến cho cơ quan :(( đi về là thấy chưa ai ngu đần như mình cả ...
có phải không nên đề cập đến chuyện đi học tiếp khi đang phỏng vấn không các bạn, và trong trường hợp đc hỏi về mục tiêu nghề nghiệp trong 3 năm tới thì nên trả lời ntn, và trong trường hợp nào nên nói về thái độ muôn đi học tiếp của bản thân,

Mình biết mình bị hâm trong hôm nay rồi :S nên các bạn hãy giúp mình nhé.

t nạp lâu rùi nhưng jo họ moi gọi. bạn có đăng ký vào vị trí này ko. t còn ko nhớ mình đăng ký vào GDV của ngân hàng cá nhân hay ngân hàng doanh nghiệp nữa.hix

mình có nộp đơn mà không thấy có mail tự động reply. Không biết có trục trặc gì không nữa.. :((

@evenguyen1009: cũng khó trả lời đó nhỉ. Nhưng tớ nghĩ, bạn cứ trả lời học cao học cũng k sao, vì có thể như vậy họ sẽ đánh giá mình là người ham học hỏi, có đầu tư nâng cao kiến thức nghiệp vụ. còn khi chị ấy vặn: e sẽ phải dành time cho học cao học, thì mình có thể trả lời rằng mình sẽ cân đối time hợp lý, để hoàn thành cả công việc và học tập, mà k cái nào bị ảnh hưởng.
Mình phỏng vấn vòng 1, chị ấy hỏi: công việc của e sẽ là huy động 5 tỷ 1 tháng, e sẽ huy động từ những nguồn nào? kế hoạch ra sao. Theo các bạn mình sẽ trả lừoi câu này ntn? (phóng vấn vòng 1 tại Maritimebank vị trí Tư vấn tài chính cá nhân)

chuyen vien quan he khach hang ca nhan

có anh chị nào đang làm ở maritime bank cho em hỏi về kinh nghiệm trả lời pv vị trí chuyên viên quan he khách hàng cá nhân với

Mình cũng đi pv roi , nên chia sẻ details cho anh chị em ^^ , mình ở TPHCM .

---Vòng 1 : Pv 1 lần 2 người ,hỏi tiểu sử bản thân , kinh nghiệm làm việc , linh tinh , ..... Ko cần phải lo lắm , cứ trả lời theo bản năng và thật tự nhiên nhất , đừng quá máy móc theo khuôn mẫu dễ gây phản tác dụng . Đa số đi pv vòng 1 đều pass hết , nhưng lần mình đi thì có 1 bạn gái pv chung , bạn ấy fail . Lý do là bạn ấy quá khuôn mẫu. Mới vào anh tuyển dụng hỏi hãy giới thiệu về bản thân, bạn ấy lại tuôn một tràng mà mình nghe như đang đọc sách " trong time học đh em tham gia các hoạt đông đoàn thể của nhà trường, qua đó giúp em rẻn luyện đc ý chí phấn đấu và tinh thần học hỏi , không ngừng phấn đấu để trở thành 1 công dân có ích cho xã hội , ...blah blah blah" .
---Vòng 2 diễn biến như sau : Cũng ko có gì khác biệt , đc team leader pv , anh ý cũng hỏi 1 số câu cơ bản như vòng 1 và thêm vào 1 số câu :
-Em có nắm đc công việc của 1 CVQHKH là ntn không ?
-Em sẽ tìm kiếm nguồn khách hàng từ đâu ? Em có thấy công việc này có khó không , vì đâu dễ dụ người to rót tiền cho mình ?
Anh ý nhìn vào CV của mình và thấy trc đây mình từng làm Teller cho Vinagame , anh ý hỏi :
-Tại sao trước đây em lại chọn cv part-time của mình là về mảng game chứ ko phải về tài chính ngân hàng ?
Tiếp :
-Trong 1 team , mỗi 1 đồng nghiệp có 1 tính cách khác nhau , có khi họ sẽ gây cản trở cho em , lúc đó em phải giải quyết như thế nào ?
-Em cũng biết khi em chấp nhận làm việc, ngân hàng sẽ giao chỉ tiêu cho em rất áp lực , nếu Sếp của em đặt ra chỉ tiêu cho em quá cao,đôi khi quá khả năng của em , thì em sẽ thực hiện như thế nào ?

Hết . 15 phút tổng cộng .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back