Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chắc nhầm lẫn.mình ứng tuyển nv tín dụng, họ gọi PV CVKHCN xong vòng 1 thì bắt điền lại hồ sơ cho thích hợp với vị trí này, vì nó yêu cầu nhiều kỹ năng bán hàng, giao tiếp và mqh cá nhân.
làm nhân viên bán hàng thì đúng hơn, rất gian nan đấy, đi training rồi sẽ biết; nhiều người học xong rồi lại rút lui.
Có nên tiếp tục ko nhỉ...????haizzzzzzzzz
Sao họ không nói rõ gì cả nhỉ?Tự dưng gửi cái mail làm lại CV mà cũng chả bảo là gửi lại ở đâu :(

Sao họ không nói rõ gì cả nhỉ?Tự dưng gửi cái mail làm lại CV mà cũng chả bảo là gửi lại ở đâu :(

Theo mình nghĩ bạn có thể làm lại CV ở bản Word rồi gửi vào mail tuyển dụng của MSB, còn muốn chắc chắn hơn thì đến hội sở chính để nộp hồ sơ.

Mình thấy MSB dạo này làm việc k chuyên nghiệp tý nào cả, tự dưng đi phỏng vấn vòng 1 về rồi thì hôm sau lại nhận được mail bảo CV viết k đúng mẫu ( trong khi phải xét qua CV thì mới gọi đi phỏng vấn chứ), sau đó mấy hôm thì lại nhận tiếp một cái mail mới đi phỏng vấn nhưng lại k phải vòng 2 đâu nhá mà lại là vòng 1 cơ, tớ nghĩ k tha thiết gì nữa nên gửi mail hỏi lại xem sao, nhân viên phòng nhân sư k xin lỗi được một câu mà chỉ viết gọn một câu: ngày mai em k phải đến phỏng vấn nữa nhé. chấm hết, mình đến là pó tay lun

Sáng thứ 2 tuần sau (30/5) Maritimebank gọi mình qua PV ở 88 Láng Hạ vị trí chuyên viên QHKH. Có bạn nào đi PV hôm đó hok vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình nghĩ bạn có thể làm lại CV ở bản Word rồi gửi vào mail tuyển dụng của MSB, còn muốn chắc chắn hơn thì đến hội sở chính để nộp hồ sơ.

Cảm ơn bạn,mình chưa kịp gửi lại thì họ lại gửi tiếp 1 mail mời phỏng vấn lần 2 :))
Không biết vòng 2 sẽ hỏi gì đây?Có ai có kinh nghiệm gì không ạ:(

Hôm nay có bác nào đi phỏng vấn vòng 1 vị trí CV QHKH MSB hok?
Họ hỏi được mấy câu chẳng liên quan gì tới nghiệp vụ cả. Mới được chưa đầy 5p đã bảo chị PV em xong rùi. Bó tay luôn.

thì thật ra vị trí này đâu cần j` nghiệp vụ ngân hàng lắm :-s nó là sale thôi mà

theo mình được học thì chuyên viên quan hệ khách hang sẽ làm bao gồm hết cả qui trình tín dụng. Ít nhất cũng phải đến giai đoạn thẩm định, ngoài ra thì những thứ chuyên sâu sẽ có hỗ trợ. THực tế ko hiểu các ngân hàng bây giờ họ chia ra làm bao nhiêu chức vụ nữa. Nộp CV viết chuyên viên quan hệ khách hàng mà cũng ko biết là đã đúng nguyện vọng của mình chưa. Nếu chỉ là sale thì phí công học mấy năm. Còn đâm đầu vào thẩm định với hỗ trợ thì suốt ngày giấy với tờ, số với chả liệu chẳng mấy chốc mà chán. :(

theo mình được học thì chuyên viên quan hệ khách hang sẽ làm bao gồm hết cả qui trình tín dụng. Ít nhất cũng phải đến giai đoạn thẩm định, ngoài ra thì những thứ chuyên sâu sẽ có hỗ trợ. THực tế ko hiểu các ngân hàng bây giờ họ chia ra làm bao nhiêu chức vụ nữa. Nộp CV viết chuyên viên quan hệ khách hàng mà cũng ko biết là đã đúng nguyện vọng của mình chưa. Nếu chỉ là sale thì phí công học mấy năm. Còn đâm đầu vào thẩm định với hỗ trợ thì suốt ngày giấy với tờ, số với chả liệu chẳng mấy chốc mà chán. :(
thường thì tớ thấy CVQHKH bây giờ toàn là sale, chứ ít khi đc làm tín dụng lắm, các NH cũng tuyển rất ồ ạt, và cũng ít bạn trụ lại được với nghề, vì bây giờ sale NH cũng bão hòa rồi, nên cứ hết lớp này đi lại đến lớp khác vào.... chẳng phải nói tiêu cực j`, nhg đúng là làm sale, 1 là phải thực sự có quyết tâm với nghề, 2 là sẽ bị lợi dụng mối quan hệ của mình, đến khi mình hết mối quan hệ để khai thác, ko bị out thì tự bản thân mình cũng sẽ thấy oải mà chủ động out, cứ mỗi 1 CVQHKH đem lại cho NH 1 số khách hàng, cứ thế nhân lên.... vậy thôi!

mình nhận được mail tham dự phỏng vấn vào ngày 2/6 (ngày mai) nhưng ghi nhầm tên người gửi là Trang (trong khi mình là Hương). Nhận được mail mà không biết có chính xác mình đc gọi phỏng vấn hay không, gửi mail hỏi lại thì không thấy ai reply. Nản quá. Theo mọi người mình n ên làm gì bây giờ, chẳng lẽ mai cứ đến người ta gọi thì vào ah??? :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên