Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ừk. t là cái b pv cùng lúc vs b ấy :))....b nhận đc tin tức j bên MSB chưa?
Họ hẹn 10 ngày mà tới giờ hơn nửa tháng mà k thấy tin tức gì..híc

---------- Post added 06-05-2012 at 02:23 PM ----------

b nhận mail gọi pv QHKH á? thế họ có báo kquả pv hôm 19/4 cho b k?

ồ thế à. t chắc trượt ý chứ :D

---------- Post added 06-05-2012 at 03:31 PM ----------

tớ thi GDV mà giờ nhận được mail gọi đi phỏng vấn CV QHKH cá nhân ở Láng Hạ, nghe nói vị trí này ở MSB rất chán nên đang định bỏ phỏng vấn, hix. thật là chán, cứ như bị lừa ấy.

CV QHKH tuyển rất nhiều đợt, mỗi đợt 100 người. :)) . Mình thấy tuyển dụng kiểu này cứ như bán hàng đa cấp ý. hì hì

ừk. t là cái b pv cùng lúc vs b ấy :))....b nhận đc tin tức j bên MSB chưa?
Họ hẹn 10 ngày mà tới giờ hơn nửa tháng mà k thấy tin tức gì..híc

---------- Post added 06-05-2012 at 02:23 PM ----------

b nhận mail gọi pv QHKH á? thế họ có báo kquả pv hôm 19/4 cho b k?
ko bạn ạ. tớ đang nghĩ họ tự ý chuyển mình sang vị trí QHKH cá nhân nên đang bực đây. ko biết là vụ này có liên quan đến kết quả phỏng vấn hôm 19/4 của bọn mình ko nhỉ? hy vọng là ko để còn có cơ hội pv gdv, hihi. cứ mơ đã, tạm thời mai bỏ phỏng vấn.
ps: đầu tiên là tớ nhận đc tn thông báo đi phỏng vấn QHKH cá nhân ở láng hạ và bảo về check mail. nhưng t cũng vừa nhớ ra trong lúc hoảng loạn vì thất nghiệp tớ có ứng tuyển trực tuyến vị trí này của MSB thì phải (cũng ko nhớ vị trí gì nữa!). cả 3 đứa bọn mình đều chưa nhận đc thông báo gì chắc chưa có kết quả đợt phỏng vấn GDV ở HL đâu. các bạn cứ bình tĩnh nha. làm cả nhà 1 phen hú hồn rùi. sorry!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chào các bạn,mình đã làm vị trí SA của Maritime đc 1 tháng rồi,để mình đính chính lại cho các bạn đỡ hoang mang về vị trí SA nhé : khi phỏng vấn,người phỏng vấn hỏi các mối quan hệ của bạn không phải vì để bạn huy động tiền từ những người ấy ,mà là để xem các bạn có nhìu mối quan hệ hay ko??đơn giản là chẳng ai muốn tuyển một nhận viên QHKH mà có ít mối quan hệ hoặc là ko có khả năng tạo lập mối quan hệ .
Còn về vấn đề doanh số,doanh số thì ở ngân hàng nào cũng thế thôi,các bạn đã từng làm QHKH ở các ngân hàng khác cũng thế thôi,các bạn có thể nhìn vào thấy nhìu wá nên sợ,nhưng thực tế là có khi chỉ cần 1 khách hàng là đủ để bạn đạt doanh số đó rồi.
Còn mình thấy nhìu bạn nói không đủ doanh số là bị cho out,các bạn àh,chúng ta có hợp đồng lao động đàng hoàng mà,nếu mà Ngân hàng cho out thì phải đền bù hợp đồng cho chúng ta chứ !!! đó là mình nói thế thôi,chứ trong thực tế,doanh số là 1 yếu tố quan trọng,nhưng ko đủ doanh số bạn vẫn có thể tiếp tục làm việc nếu như thái độ làm việc cảu bạn tốt,có đam mê,cố gắng trong công việc.....
cố gắng lên các bạn,chúng ta còn trẻ mà,thấy khó mà bỏ chạy thì chúng ta đâu phải là những người trẻ !!!! :D
\
Ăn nói láo toét, định xui trẻ con bốc cứt gà hả. Không có lửa sao có khói.Nhấc điện thoại lên tự xưng là Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng của Maritime đi tiếp thị đi xem thế nào.Không bị xua như chó còn may

có mấy vị trí họ tuyển theo quý, mà apply vào mấy tháng trời k thấy hồi âm j nhỉ :D

các bạn cho mình hỏi cách ứng tuyển vào MSB.
khi điền mã vị trí ứng tuyển thì ko thấy mã của một số chi nhánh MSB đang tuyển dụng, vd: tại Vĩnh Long.
Làm cách nào để điền mã này để ứng tuyển vào MSB

Chào bạn nguyenquachct
Bạn muốn apply vào Chi Nhánh Vĩnh Long hả?
Vĩnh Long hết đợt tuyển dụng hay gì rồi bạn ơi
Mà m khuyên bạn k nên nộp hs vào VL mà làm gì. Mình và cũng như các bạn khác thi đỗ và đã hoàn thiện hồ sơ Chi Nhánh VL từ tháng 10 năm ngoái, đến nay vẫn chưa đc đi đào tạo nè. Giờ m đang rất nản, dường như CN tại VL sẽ k mở. Hiện nay bên NH vẫn chưa có kế hoạch mở CN đâu bạn ơi.
Huhu, chân thành khuyên bạn k nên đi theo vết xe đỗ của bọn m. Để rồi cứ "CHỜ" và "ĐỢI" trong "VÔ VỌNG", cuối cùng là "NẢN TOÀN TẬP"

Mình đang làm SA mới đc 1 tuần. Nói chung là áp lực, vì là NV mới, lại vừa ra trường mà bị áp doanh số nên hoang mang lắm. Nói chung những bạn nào mong chờ vào ngân hàng lương cao nhàn hạ thì đừng nên apply. Vì để làm SA thì phải là người năng động

Mình đang làm SA mới đc 1 tuần. Nói chung là áp lực, vì là NV mới, lại vừa ra trường mà bị áp doanh số nên hoang mang lắm. Nói chung những bạn nào mong chờ vào ngân hàng lương cao nhàn hạ thì đừng nên apply. Vì để làm SA thì phải là người năng động
doanh số thế nào hả bạn, mình dc pv vòng 2 vào ngày 15 này, bạn cho mình biết pv vòng 2 tn ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên