Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

• Bắt đầu Bắt đầu peartree
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi! B thi bài test GDV rùi ak? b chia sẻ giúp mình nha...gấp gấp lắm rùi- t4 ni mình thi rùi mà ngơ ngác was vì là dân ngoại bang ma.
cảm ơn và hậu tạ bạn ngay khi có thể!!!!!!!!......hiiiiiiiiii hứa danh dự dân biển luôn
mail mình là: haiphuongkhql@gmail............com

---------- Post added 16-04-2012 at 09:44 PM ----------

Nhà mình có ai thi tuyển ở Hạ Long ko nhi? m đăng ký ở Móng cái mà đc goi thi ở HL...ko biết tnao?
Có bạn nào cũng như mình hãy lên tiếng để bạn bè an tâm nha

Cả nhà ơi. Thế phỏng vấn vòng 1 gồm những gì thế? mai tớ đi phỏng vấn rồi. giờ lo quá. Chắc cũng chỉ giới thiệu bản thân,điểm mạnh điểm yếu thôi nhỉ? Có hỏi về nghiệp vụ ko cả nhà. Ai đi phỏng vấn rồi cho em kinh nghiệm với.....
Có bạn à Nghiệp vụ là :
1. Nhà em có nhiều mối quan hệ không, nhà em có nhiều tiền không .
2. Còn câu hỏi xã hội là : em cảm thấy mình có xinh không, chân có dài không,có thể đò đưa ,à ơi tốt không, có thể tiếp khách buổi tối không ?
3. Nghiệp vụ cuối cùng : em có thể chở tiền bằng xe máy không ?
Kết Luận : Nếu trả lời tốt mấy câu ấy bạn vào đến vòng chung kết ngay, còn đoạt giả không thì còn phải thương lượng tiếp
=))

bạn ơi! B thi bài test GDV rùi ak? b chia sẻ giúp mình nha...gấp gấp lắm rùi- t4 ni mình thi rùi mà ngơ ngác was vì là dân ngoại bang ma.
cảm ơn và hậu tạ bạn ngay khi có thể!!!!!!!!......hiiiiiiiiii hứa danh dự dân biển luôn
mail mình là: haiphuongkhql@gmail............com

---------- Post added 16-04-2012 at 09:44 PM ----------

Nhà mình có ai thi tuyển ở Hạ Long ko nhi? m đăng ký ở Móng cái mà đc goi thi ở HL...ko biết tnao?
Có bạn nào cũng như mình hãy lên tiếng để bạn bè an tâm nha
mai mình cũg thi HL nè. b thi mấy h??

Có bạn nào phỏng vấn 1 vị trí CSO- dịch vụ tín dụng doanh nghiệp ở chi nhánh Trương Định, Tân An Long An hông?

Có bạn à Nghiệp vụ là :
1. Nhà em có nhiều mối quan hệ không, nhà em có nhiều tiền không .
2. Còn câu hỏi xã hội là : em cảm thấy mình có xinh không, chân có dài không,có thể đò đưa ,à ơi tốt không, có thể tiếp khách buổi tối không ?
3. Nghiệp vụ cuối cùng : em có thể chở tiền bằng xe máy không ?
Kết Luận : Nếu trả lời tốt mấy câu ấy bạn vào đến vòng chung kết ngay, còn đoạt giả không thì còn phải thương lượng tiếp
=))
Ối ối. Hôm qua tớ đi phỏng vấn rồi bạn à. Ngoài tầm kiểm soát của mình. Họ hỏi tớ là:
1. Em hãy giới thiệu về bản thân? (Câu này ok)
2. Em biết gì về vị trí CVQHKH CN( Câu này tàm tạm)
3. Em hiểu thế nào là Huy động vốn từ cá nhân? (Mình bị nói trả lời chung chung)
4. Em có tìm hiểu gì về sp của Maritime bank ko? ( Câu này gần như chết đứng, tại tớ chủ quan nghĩ chưa hỏi NV nên chưa tìm hiểu kỹ. :((. Cuối cùng nói mấy sp các NH khác có mà NH Maritime này ko có, thế là bị chị ấy vặn lại: Em lấy cái đó ở đâu đấy? NH chị ko có sp đó. HIXX. thế là tiêu. )
5. Em có biết LS TGKKH giờ là bn ko? (Mình tươm luôn LS TGCKH, nhầm trầm trọng thế cơ chứ. Cuống là mất hết kiến thức. >"<)
6. Em có thể huy động tiền từ ng nhà đúng ko? 1 tháng em huy động được bao nhiêu? (tớ chém cho 1 tỷ,rồi chị ấy hỏi: đấy là TG TK à? Mình ừ. :) )
7. Ngoài gd em có thể huy động được đâu khác ko? Tiền gửi KKH ấy. Tính cho chị theo ngày nhé( Tức là 1 ngày huy động đảm bảo tb được bn?.. Mình loa hoay chút rồi nói 50Triệu từ cty cũ mình làm nv hỗ trợ.)
Nói chung là chị ấy rắn, bắt mình phải trả lời, dù đúng hay sai. Sợ thật. Lần đầu tiên PV mà đã bị ép thế rồi. Biết chắc là tạch rồi. >"<
Chúc các bạn PV sau mình PV tốt nhá. huhu/:(((((

Ối ối. Hôm qua tớ đi phỏng vấn rồi bạn à. Ngoài tầm kiểm soát của mình. Họ hỏi tớ là:
1. Em hãy giới thiệu về bản thân? (Câu này ok)
2. Em biết gì về vị trí CVQHKH CN( Câu này tàm tạm)
3. Em hiểu thế nào là Huy động vốn từ cá nhân? (Mình bị nói trả lời chung chung)
4. Em có tìm hiểu gì về sp của Maritime bank ko? ( Câu này gần như chết đứng, tại tớ chủ quan nghĩ chưa hỏi NV nên chưa tìm hiểu kỹ. :((. Cuối cùng nói mấy sp các NH khác có mà NH Maritime này ko có, thế là bị chị ấy vặn lại: Em lấy cái đó ở đâu đấy? NH chị ko có sp đó. HIXX. thế là tiêu. )
5. Em có biết LS TGKKH giờ là bn ko? (Mình tươm luôn LS TGCKH, nhầm trầm trọng thế cơ chứ. Cuống là mất hết kiến thức. >"<)
6. Em có thể huy động tiền từ ng nhà đúng ko? 1 tháng em huy động được bao nhiêu? (tớ chém cho 1 tỷ,rồi chị ấy hỏi: đấy là TG TK à? Mình ừ. :) )
7. Ngoài gd em có thể huy động được đâu khác ko? Tiền gửi KKH ấy. Tính cho chị theo ngày nhé( Tức là 1 ngày huy động đảm bảo tb được bn?.. Mình loa hoay chút rồi nói 50Triệu từ cty cũ mình làm nv hỗ trợ.)
Nói chung là chị ấy rắn, bắt mình phải trả lời, dù đúng hay sai. Sợ thật. Lần đầu tiên PV mà đã bị ép thế rồi. Biết chắc là tạch rồi. >"<
Chúc các bạn PV sau mình PV tốt nhá. huhu/:(((((

T nghĩ CV QHKH CV thì chỉ cần quan hệ tốt, gia đình khá giả là dễ trúng thui. Nghiệp vụ thì vào họ sẽ đào tạo.

---------- Post added 18-04-2012 at 05:04 PM ----------

Cả nhà ơi có ai đã phỏng vấn GDV ở msb thì chia sẻ cho em ít kinh nghiệm đi. chiều nay vừa test nghiệp vụ xong mà sáng mai đã pv luôn rùi. Tình hình là em lần đầu đi thi. hix. hep me. tks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên