Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn phải tự tin,dấn thân chứ.minh cung có mấy người chị làm ở đấy.đầu tiên cũng chỉ có người nhà gửi thôi,sau đó là anh em bạn bè.về sau mình sẽ có rất nhiều mối quan hê.các chị ấy cũng thấy doanh số như vậy cũng bình thường.cố lên

hôm qua mình đi phỏng vấn vị trí CVQHKH,họ nói chỉ tiêu một tháng bạn phải huy động đc 3 tỷ,lấy đâu ra cơ chứ, chắc là xong thì phai out thui. mà thử việc 3 tháng thế có đc nhận lương ko nhỉ? hay chỉ đc ăn theo % doanh số mà mình đạt dc :((

---------- Post added 24-02-2012 at 01:39 PM ----------

Msb thử việc 6 tháng bạn a. 3 tháng mùa vụ + 3 tháng thử việc. Lương cứng thì bạn vẫn nhận đc vào mồng 5 hàng tháng, lương kinh doanh sẽ nhận vào ngày 25. Sẽ vất vả đấy nhưng đây là một môi trường khá tốt. Công việc áp lực nhưng cũng khá vui. Chúc bạn gặp nhiều may mắn

thử việc 6 tháng kia ah. sao lâu thế nhỉ, hum nay mình vừa nhận được kết quả phỏng vấn vòng 2

mình hths từ tháng 9/ 2011. hôm nay đc gọi lên hội sở, hôi hộp, khấp khởi mừng thầm. mình viết vài dòng chia sẻ với các bạn những gì mình đc trao đổi buổi chiều nay. kết quả trúng tuyển của bọn mình nếu quá 6 tháng mà chưa đc nhận vào chi nhánh hay pgdich nào thì sẽ bị hủy, nêu không các bạn phải đi lại từ đầu quy trình tuyển dụng của MSB. và kết quả của mình sắp hết, nay mình tới hội sở đc cho biết thế và đc phỏng vấn lại và đc cho biết rằng có 1 chi nhánh đang thiếu người. sau khi phỏng vấn thì chị pv mình bảo mình chờ để chị ấy liên lạc với chị giám đốc khu vực đó, sau đó mình tới đó pvan tiếp :( chị ấy hỏi những thứ rất cơ bản thôi, cuối cùng hỏi mình có nhanh nhẹn ko, mình trả lời có, chị ấy bảo thế mà mấy tháng rồi ko làm thêm gì ak, mình chẳng biết nói thế nào nữa:(( nhưng có vẻ cũng đang suy nghĩ xem có nhận mình vào chi nhánh chị ấy ko, qua thái độ chị ấy mình ko hi vọng lắm. rồi bảo mình về và nói bên chị cũng đang thiếu ng nhưng để chị thảo luận lại với bên nhân sự đã rồi liên lạc lại sau.
tóm lại là mình cũng chỉ vì chờ đợi họ thế mà nhận đc câu trả lời là quá hạn sẽ bị hủy, thấy thật bùn, bất công quá. ngay từ đầu họ ko thiếu ng thì tuyển dụng ng ta làm gì????

hôm nay, sau gần 5 tháng chờ tin Nh MSB m lại gọi lên Phòng nhân sự hỏi thăm tin tức về việc mở CN tại Vĩnh Long. Mình vẫn k nhận được tin vui, vẫn y như những lần trước "đợi" "bên Nh chưa nhận đc quyết định khai trương chi nhánh khi nào có sẽ liên lạc lại, nếu có công việc nào phù hợp e cứ làm tạm". Ôi nghe mà nản kinh. Sau gần 5 tháng chờ đợi mà mình và các bạn thi cùng đợt tháng 10 ấy vẫn là phải đợi, thê thảm hơn là có bạn còn phải lao đao vì thất nghiệp, vì nghỉ chỗ cũ, vì k dám xin chỗ khác lỡ Nh gọi lại nghĩ chỗ khác sẽ thấy ngại. Ôi biết đến khi nào Chi nhánh m thi sẽ đi vào hoạt động, khi ấy M có còn đủ sức chờ đợi k hay đã mỏi mòn trong tuyệt vọng mất rồi. Kết quả thi tốt đẹp nhưng sự thật thì bi ai, Phải chờ đến khi nào đây quý 1/2012 qua đi, tới quý 2, rồi quý 3 hay quý 4/2012 mà vẫn bạc vô âm tính, vẫn k nhận đc tín hiệu tốt lành từ Nh. Mong sao cho tất cả các bạn đã trúng tuyển vào MSB sẽ sớm nhận được một kết quả có hậu.

hôm nay, sau gần 5 tháng chờ tin Nh MSB m lại gọi lên Phòng nhân sự hỏi thăm tin tức về việc mở CN tại Vĩnh Long. Mình vẫn k nhận được tin vui, vẫn y như những lần trước "đợi" "bên Nh chưa nhận đc quyết định khai trương chi nhánh khi nào có sẽ liên lạc lại, nếu có công việc nào phù hợp e cứ làm tạm". Ôi nghe mà nản kinh. Sau gần 5 tháng chờ đợi mà mình và các bạn thi cùng đợt tháng 10 ấy vẫn là phải đợi, thê thảm hơn là có bạn còn phải lao đao vì thất nghiệp, vì nghỉ chỗ cũ, vì k dám xin chỗ khác lỡ Nh gọi lại nghĩ chỗ khác sẽ thấy ngại. Ôi biết đến khi nào Chi nhánh m thi sẽ đi vào hoạt động, khi ấy M có còn đủ sức chờ đợi k hay đã mỏi mòn trong tuyệt vọng mất rồi. Kết quả thi tốt đẹp nhưng sự thật thì bi ai, Phải chờ đến khi nào đây quý 1/2012 qua đi, tới quý 2, rồi quý 3 hay quý 4/2012 mà vẫn bạc vô âm tính, vẫn k nhận đc tín hiệu tốt lành từ Nh. Mong sao cho tất cả các bạn đã trúng tuyển vào MSB sẽ sớm nhận được một kết quả có hậu.
nản MSB lắm. Vân còn nhớ mình ko, bọn mình thỉnh thoảng vẫn chat yahoo đó. sau hôm lên nc vs chị gđoc chi nhánh mình vẫn chưa có thông tin gì thêm. nản toàn tập:((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên