Kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vị trí Tele Sales Officer của ANZ?

Em mới được gọi đi phỏng vấn vào vị trí Tele Sales Officer của Ngân hàng ANZ, anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e biết về công việc của vị trí này và lương thưởng ra sao với ạ?
Em cảm ơn nhiều.

TSO công việc của bạn là telesale sản phẩm thẻ tín dụng và các sản phẩm vay cá nhân, nếu bạn fong vấn tại các chi nhánh trực thuộc của ANZ thì khác, còn tại các đại lý bán sản phẩm cho ANZ thì khác, đối với các bạn mới ra trường thì công việc đó fu hợp với bạn để học hỏi các kỹ năng, kinh nghiệm trong nghề, những thủ thuật trong ngành ngân hàng...Nếu ở ANZ bạn cố gắng hết mình thì bạn có cơ hội thăng tiến rất tốt, ANZ là ngân hàng nước ngoài rất chú trọng đến năng lực của nhân viên, và bù đắp xứng đáng cho những nhân viên có năng lực thật sự...còn những bạn làm cho có công việc thì chắc chắn trong ngành nghề này nơi phù hợp với những người đó là khối ngân hàng trực thuộc của ngân hàng nhà nước. Những nới đó công việc ổn định nhàn rỗi...nhưng nới đó dành cho những ai có gốc cội bạn ah! chúc bạn may mắn và thành công

TSO thực ra do nhân viên chính thức của ANZ tự tuyển dụng rồi trình lên cấp trên. Người tổ trưởng là nhân viên chính thức của ANZ họ sẽ tuyển cho mình 1 đội cộng tác viên để hoàn thành chỉ tiêu kinh doanh của họ, bạn làm nhân viên dưới dạng bán chính thức hoặc cộng tác viên thôi suốt ngày phải nấu cháo điện thoại nói chung làm công việc này phải là người cực kiên nhẫn mới trụ được, họa hồng thực ra cũng ko hấp dẫn nếu so vơi môi giới bất động sản, lương cứng hơn 2tr còn lại tùy thuộc vào kết quả kinh doanh của mình mà nhận thêm hoa hồng (hoa hồng này 1 phần được chia cho tổ trưởng còn 1 phần bạn nhận), pv cho có vậy thôi chứ cở nào nó cũng nhận ình vô làm, vì lượng nhân viên ngỉ việc rất nhiều cần phải bổ sung thường xuyên.

hì, mà phỏng vấn tiếng anh hay tiếng việt thế các bạn?
Công việc này làm toàn thời gian lun à?
Cám ơn. ^^

mình cũng được gọi vị trí này nhưng mà đọc các comment ở trên bảo là ko phải là nhân viên chính thức nên cũng hơi buồn. mà telesales có phải đi ra ngoài ko nhỉ? chứ mình thấy nếu tư vấn qua điện thoại thì làm sao hiệu quả nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
100% là cộng tác viên ko phải nhân viên chính thức người pv mấy bạn là nhóm trưởng là nv chính thức, những người này tự lập chp mình 1 nhóm để đạt chỉ tiêu (giống bên kinh doanh BĐS) của ANZ giao chỉ ngồi suốt ngày gọi và gọi thôi ko đi đâu hết bạn nào chưa có kinh nghiệm gì làm cái này thời gian sau này có kinh nghiệm xin vào call center 1 số bank hoặc trung tâm thẻ làm sẽ ok hơn và kiến thức về thẻ tín dụng của mấy bạn sẽ được nâng cao khá nhiều kỹ năng nói chuyện điện thoại cũng được nâng cao. PV bằng tiếng việt bạn nào tự tin có đam mê sau 1 thời gian làm đạt chỉ tiêu tốt nổi bật sẽ có cơ hội thành nhân viên chính thức, nhưng rất ít

mới đi pvan hnay về. luơng cơ bản có 125 USD. sao lại thấp thế nhỉ? tưởng phải vài trăm đô chứ

mình chỉ băn khoăn cái khoản tự mình khai thác khách hàng ý, nếu mà có database sẵn thì tốt hơn,hix

haix. hôm nay mình cũng được gọi đi phỏng vấn. nghe thấy mọi người nói vậy cũng hình dung được rồi. Đi làm cho có kinh nghiệm thì được đúng k?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên