Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cảm ơn bạn nhé,cho mìh hỏi là hỏi về kỹ năng bán hanhg và kỹ năng giao tiếp là hỏi of bản thân mình hay hiêu biết nói chung hả bạn?.ban có thể nêu vài câu về hỏi cviec cũ dc ko.thanks b!
Kỹ năng của bản thân c à. vd của mình hỏi về lúc mình đi làm cho công ty cũ. tìm khách như nào, nghiên cứu thị trường ra sao, đối tượng mục tiêu, kết quả, kinh nghiệm học được...

a

bạn làm ở SHB hả? Cho mình hỏi GDV SHB có phải chạy chỉ tiêu nhiều không bạn? chạy chỉ tiêu về huy động hay cho vay vậy ạ?hì.tks bạn nhé^^
Tùy theo chỉ tiêu mỗi chi nhánh nữa bạn nha! Thường thì chỉ tiêu GDV là 1,5 tỷ huy động. Ngoài ra còn có các chỉ tiêu về thẻ,... Chi nhánh càng lớn thì chỉ tiêu càng cao bạn nhé. Nhưng mình thấy GDV ở mình toàn đạt chỉ tiêu, xếp loại A2 cả. :)

chào b, mình vừa pv KHDN về. vòng pv 1 có 2 người: 1 bên nhân sự, 1 bên hội sở
Câu 1: giới thiệu bản thân, a/c xem luôn hồ sơ mình mang đến lúc đó
C2: 1 chị hỏi về kỹ năng: kỹ năng bán hàng, giao tiếp( hỏi khá kỹ về các công việc đã làm)
C3: a kia hỏi toàn nghiệp vụ, chóng mặt luôn( có nhiều câu cơ bản mà mình vẫn quên.hê hê)
có thể cho bài tập đơn giản để tính( các môn như tín dụng và tài chính doanh nghiệP)
Sau vòng này, nếu ok thì sẽ pv vòng 2 với giám đôc chi nhánh( của mình là thế)
Cũng hỏi nhiều thứ lắm, từ công việc đến học tập, kỹ năng...
Hết ạ!, Nhiều thứ mình cũng k nhớ lắm :D
Chúc các b may mắn nhé
Bạn cho tớ hỏi giám đốc chi nhánh bạn có nói khi nào thì tiếp nhận công việc không ?

Bạn cho tớ hỏi giám đốc chi nhánh bạn có nói khi nào thì tiếp nhận công việc không ?
Theo đúng quy trình:
1. Phỏng vấn người chi nhánh (có giám đốc)
2. Phỏng vấn người Hội sở
Sau đó tại chi nhánh sẽ gửi danh sách đề xuất người trúng tuyển lên Hội sở để Hội sở phê duyệt. Khi được HO phê duyệt xong thì chi nhánh sẽ gọi thông báo trúng tuyển, nhận việc.
Nhưng một số chi nhánh đang có nhu cầu cần gấp nhân sự thì trong lúc trình đợi HO duyệt đã gọi điện cho ứng viên vào nhận việc. Do đó, sẽ khác nhau giữa các chi nhánh.

Theo đúng quy trình:
Sau đó tại chi nhánh sẽ gửi danh sách đề xuất người trúng tuyển lên Hội sở để Hội sở phê duyệt. Khi được HO phê duyệt xong thì chi nhánh sẽ gọi thông báo trúng tuyển, nhận việc.
Nhưng một số chi nhánh đang có nhu cầu cần gấp nhân sự thì trong lúc trình đợi HO duyệt đã gọi điện cho ứng viên vào nhận việc. Do đó, sẽ khác nhau giữa các chi nhánh.
Do mình phỏng vấn xong, mai giám đốc gọi mình lên hỏi 1 số cái, rồi biểu có gì phòng nhân sự liên lạc. do mình thấy bạn ấy cung giống mình nên hỏi thử.

Do mình phỏng vấn xong, mai giám đốc gọi mình lên hỏi 1 số cái, rồi biểu có gì phòng nhân sự liên lạc. do mình thấy bạn ấy cung giống mình nên hỏi thử.
Vậy bạn đã được HO và Giám đốc chi nhánh pv chưa? Phải qua 2 vòng này thì mới xong phỏng vấn. Còn nếu đã được pv rồi thì cơ hội của bạn khá cao. Chúc mừng nha!

Theo đúng quy trình:
may quá có a trường trả lời giùm mềnh rồi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back