Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: Làm việc tại SHB - Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội.

Ngày xưa cô giáo dạy môn chứng khoán bọn mình khuyên nếu ko vào đc ngân hàng lớn thì cứ vào ngân hàng nhỏ trc đã, mà cô cực like SHB nhá, bảo là ngân hàng này có hơn 4000 nhân viên thôi nhưng chất lượng lắm và vì ít nhân viên như thế nên lợi nhuận kiếm đc chia ra trên đầu người cũng ko nhỏ tý nào

Bầu Hiển mới lên tiếng về vụ cắt giảm lương bạn ạ. Ko biết thế nào nữa. Mà SHB là 1 trong những ngân hàng thi vào rất khó. Mới sát nhập Habubank nên nếu nói là nhỏ thì cũng ko phải bạn ạ.

- - - Updated - - -

Sao trong yêu cầu tuyển dụng của Ngân hàng này mình thấy vị trí CVKHDN không yêu cầu kinh nghiệm trong khi KHCN lại yêu cầu kn nhỉ? Hơi ngược lại so với các ngân hàng khác nhỉ

Cũng nhiều người thắc mắc bạn ạ. Cũng chả biết thế nào nữa. Ko biết làm quan hệ khách hàng ở SHB thì thế nào nhỉ? Có dễ out ko ko biết. Chỉ tiêu nghe nói cũng cao. Haiz

Mong chờ mấy bạn đi phỏng vấn về xem tình hình thế nào? :D

Mới đi pv về đây . Mình không hỏi mức lương vì biết chế độ đãi ngộ của ngân hàng cũng na ná nhau rồi. Có điều chị ấy bảo nếu trúng tuyển thì chỉ tiêu là 8 tỷ dư nợ và 10 khách hàng mới.

b pv đợt nào zậy b?27.7 hay 15.8?pv vòng cuối hay có thi tuyển k?

Mới đi pv về đây . Mình không hỏi mức lương vì biết chế độ đãi ngộ của ngân hàng cũng na ná nhau rồi. Có điều chị ấy bảo nếu trúng tuyển thì chỉ tiêu là 8 tỷ dư nợ và 10 khách hàng mới.

Ui. Chỉ tiêu cao thật. Vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp à bạn?

- - - Updated - - -

Ui. Chỉ tiêu cao thật. Vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp à bạn?

không vị trí khách hàng cá nhân bạn ạ. Không biết chị nhân sự nói đùa hay thật chứ chỉ tiêu thế thì làm sao kịp. Không biết bên SHB thử việc như thế nào . Bạn nào biết vào giải thích cho mọi người biết nào.

- - - Updated - - -

mình mới phỏng vấn hôm nay xong. không biết có phải thi tuyển nữa không vì mình thi đúng vị trí mình có kinh nghiệm mà.

- - - Updated - - -

mình mới phỏng vấn hôm nay xong. không biết có phải thi tuyển nữa không vì mình thi đúng vị trí mình có kinh nghiệm mà.

SHB học việc và thử việc không quá 6 tháng, tùy theo CN. Ở HO thì chắc nhanh hơn. Lương học việc 50%, thử việc 80%. Lương KHCN mới vào tầm 7tr2.

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

mình mới phỏng vấn hôm nay xong. không biết có phải thi tuyển nữa không vì mình thi đúng vị trí mình có kinh nghiệm mà.[/QUOTE]

Đã phỏng vấn rùi thì ko thi viết đâu bạn.

cảm ơn bạn nha. thế chỉ tiêu bên shb cao không bạn? thử việc 2 tháng ah?

cảm ơn bạn nha. thế chỉ tiêu bên shb cao không bạn? thử việc 2 tháng ah?

Chỉ tiêu cao hay không cũng tùy CN bạn à. Nếu CN lớn như Cần Thơ, Đồng Nai, Hà Nội, Thăng Long,...thì chỉ tiêu chắc nhiều hơn. Còn mấy CN nhỏ, CN của HBB cũ thì đa số cũng tầm trung thui. Chỉ tiêu của CV QHKHCN cũng khá nhiều: huy động, cho vay, bảo lãnh, kinh doanh ngoại tệthẻ Solid, thẻ tín dụng, KHCN mới,...

SHB vừa học việc và thử việc bạn, thời gian cho cả 2 không quá 6 tháng, tùy theo mỗi CN. Nếu bạn hoàn thành chỉ tiêu thì có thể 1-2 tháng đã được vào chính thức rùi.

Chúc bạn may mắn. :)

Mấy vị trí quan hệ khách hàng rất khó nhắn. Nhưng sao bạn kidaichi ko hỏi chị ấy xem tại sao treo đầu dê lại bán thịt chó nhỉ? :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,927
Thành viên mới nhất
188bet18265
Back
Bên trên