Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
t cũng nghĩ như vậy chứ pv nhóm bt chỉ có 3ng thoai chứ sao cả 5ng vào cùng 1 lúc được. ai có kinh nghiệm j share đi.?!

Phỏng vấn Chuyên viên thanh toán quốc tế - SHB

Mình sắp phỏng vấn vị trí Chuyên viên thanh toán quốc tế của SHB. Mọi người có thể chia sẻ cho mình biết SHB hỏi tập trung vào gì không ? Hỏi về nghiệp vụ thì tập trung vào những vấn đề nào ?
Thank cả nhà !

bạn nào sáng nay đi pv httd về rùi chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với nhé.

Mình sắp phỏng vấn vị trí Chuyên viên thanh toán quốc tế của SHB. Mọi người có thể chia sẻ cho mình biết SHB hỏi tập trung vào gì không ? Hỏi về nghiệp vụ thì tập trung vào những vấn đề nào ?
Thank cả nhà !
Bạn ơi, cho mình hỏi chút. Lần trước đề thanh toán quốc tế ra thế nào hả bạn? Có khó lắm ko, có tự luận ko bạn? Và mình cần ôn những gì nữa? Mình cám ơn nhiều nhiều nhiều nhé :X

híc. đã PV SHB QHKH DN sáng nay. híc.
Vào một cái chị giám đốc Nói:
Em tên gì...
Em học cái gì ra...
Rồi bảo,: nói nhanh nói nhanh
híc
mình cũng ko choáng lắm vì đã đc mấy bạn PV hôm thứ 2 nói trc rùi. hic hic
Rồi chị ấy hỏi nhiều nhiều:
Thế theo e khi thẩm định 1 DA thì em quan tâm đến những vấn đề nào?
Mình trả lời bla bla bla một hỗi
Tiếp theo: nếu lần tiếp xúc KH đầu tiên thì những yếu tố nào ở KH mà em có thể cho vay.
mình lại bla bla bla...
Một vài câu nữa.
Rồi chị ấy hỏi: ai dạy em những cái đó...!
Mình bảo: Nhờ quá trình học tập tại trường, cộng với đc đào tạo một khóa học của Cộng đồng Mình và quá trình thực tập...
đến đây chị ấy mới xem hồ sơ của mình mới sợ....
Thế rồi chị ấy lại hỏi: Cộng đồng đó là cộng đồng gì....
Rồi chị ấy lại hỏi: Nếu h em đc nhận vào NH làm, Cấp trên giao chỉ tiêu cho em phải có 10 KHDN quan hệ vs NH trong 1 tháng, em hãy trình bày xem làm thế nào để có được điều đó...!
Híc: mình lại bla bla....
Thế rồi chị ấy bảo: xong rồi cảm ơn Luận, em gọi bạn tiếp theo vào giúp chị.....
Mình định hỏi chị ấy câu vậy mà... hỏi xem cái câu mình chưa trả lời được hoàn chỉnh...
Thế nhưng: Vâng ạ, em cảm ơn chị ạ, em chào chị và đi ra ngoài mới chết
Chúc các bạn Sắp PV SHB thi tốt ná!
:) Mình chắc ko hy vọng lắm...!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
híc. đã PV SHB QHKH DN sáng nay. híc.
Vào một cái chị giám đốc Nói:
Em tên gì...
Em học cái gì ra...
Rồi bảo,: nói nhanh nói nhanh
híc
mình cũng ko choáng lắm vì đã đc mấy bạn PV hôm thứ 2 nói trc rùi. hic hic
Rồi chị ấy hỏi nhiều nhiều:
Thế theo e khi thẩm định 1 DA thì em quan tâm đến những vấn đề nào?
Mình trả lời bla bla bla một hỗi
Tiếp theo: nếu lần tiếp xúc KH đầu tiên thì những yếu tố nào ở KH mà em có thể cho vay.
mình lại bla bla bla...
Một vài câu nữa.
Rồi chị ấy hỏi: ai dạy em những cái đó...!
Mình bảo: Nhờ quá trình học tập tại trường, cộng với đc đào tạo một khóa học của Cộng đồng Mình và quá trình thực tập...
đến đây chị ấy mới xem hồ sơ của mình mới sợ....
Thế rồi chị ấy lại hỏi: Cộng đồng đó là cộng đồng gì....
Rồi chị ấy lại hỏi: Nếu h em đc nhận vào NH làm, Cấp trên giao chỉ tiêu cho em phải có 10 KHDN quan hệ vs NH trong 1 tháng, em hãy trình bày xem làm thế nào để có được điều đó...!
Híc: mình lại bla bla....
Thế rồi chị ấy bảo: xong rồi cảm ơn Luận, em gọi bạn tiếp theo vào giúp chị.....
Mình định hỏi chị ấy câu vậy mà... hỏi xem cái câu mình chưa trả lời được hoàn chỉnh...
Thế nhưng: Vâng ạ, em cảm ơn chị ạ, em chào chị và đi ra ngoài mới chết
Chúc các bạn Sắp PV SHB thi tốt ná!
:) Mình chắc ko hy vọng lắm...!
Mình thấy bạn có vẻ khả quan đó chứ :)

tớ pv SHB chi nhánh Bắc Ninh mãi mà chưa có kết quả, có ai có kq thì thông báo cho bạn bè biết với nhà, chờ đợi sốt ruột quá:))

t vừa nc với 1 bạn làm bên ACB, bạn ý cũng có bạn đã từng pv SHB, bạn ý bảo là SHB pv thì cứ pv chứ chả thấy gọi gì cả.
Nghĩ lại nản!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,680
Thành viên mới nhất
linkvao8kbett
Back