HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ chưa có kinh nghiệm c à. Cậu ơi. họ hỏi lý thuyết thì hỏi những gì c ?
Hỏi nhìu lắm, nhưng httd hầu như tuyển có kinh nghiệm r nên t thấy hỏi nghiệp vụ nhiều. Trc t đi pv họ hỏi hết mọi thứ tại t học việc chính Nh t đi pv luôn. Họ hỏi mình làm đc những gì r hỏi về các nghiệp vụ của quyền đòi nợ, ts hthanh tương lai,xử lý nợ xấu. Mà mấy cái ý t k bít nên k trloi đc. Thế mà vẫn qua 1 vòng. Vòng sau trloi tốt hơn mà tạch. Chả hiểu sao. Nghe nói NH ý vào đc phải có quan hệ. Haizz

Theo mình biết, HTTD thì phỏng vấn dựa trên kinh nghiệm của bạn, có kinh nghiệm hỏi về kinh nghiệm đi làm, chưa có kinh nghiệm hỏi về kiến thức thôi

Hỏi nhìu lắm, nhưng httd hầu như tuyển có kinh nghiệm r nên t thấy hỏi nghiệp vụ nhiều. Trc t đi pv họ hỏi hết mọi thứ tại t học việc chính Nh t đi pv luôn. Họ hỏi mình làm đc những gì r hỏi về các nghiệp vụ của quyền đòi nợ, ts hthanh tương lai,xử lý nợ xấu. Mà mấy cái ý t k bít nên k trloi đc. Thế mà vẫn qua 1 vòng. Vòng sau trloi tốt hơn mà tạch. Chả hiểu sao. Nghe nói NH ý vào đc phải có quan hệ. Haizz
Phỏng vấn làm nhiều vòng kia à?
Thi xong pv vòng 1 rồi còn pv vòng 2 luôn à :-o

Bên đó k phải thi viết, pv 2 vòng thui c ạ
Mình ko biết :D
Mình pv vị trí trợ lý quan hệ kh, trả lời pv khá tốt nhg do mình hiểu nhầm vị trí này là hỗ trợ tín dụng nên lúc hỏi là vị trí này là front hay back thì mình trả lời là back. Tại phần mô tả công việc chỗ nào cũng ghi là hỗ trợ
Mình hỏi thấy bảo kết quả pv sẽ có sau 7-10 ngày. Đỗ trượt đều có mail báo

các bạn phỏng vấn thế nào vậy? mình hôm qua đi phỏng vấn yêu cầu đào tạo 2 tháng sau đó check lại 1 lần mà 2 tháng đào tạo k lương, đắn đo quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên