HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mọi người cho mình hỏi chút, tháng 9 vừa rồi mình đã trúng tuyển TPB vị trí nhân viên khách hàng cá nhân, đi ký thư mời làm việc rồi, nhưng sau đó có việc đột xuất nên mình xin hủy, không đi làm được.
Vậy bây giờ mình apply vị trí khác trong TPB có được không nhỉ? sợ người ta không gọi đi test với phỏng vấn nữa :confused:

Tự tin lên ACE , chính sự tự tin về kiến thức ở trường vs xã hội , sẽ giúp bạn hoàn thành tốt PV :D mình nghĩ thế , kinh nghiệm của mình khi pass pv ở TPB trước kia cũng thế , tự tin mình chủ động nói chuyện và đặt câu hỏi , ấn tượng ban đầu bật mí nhé , là sự chu đáo :D về bản thân chỉn chu 1 chút , thứ 2 là các bạn nên nhớ rằng PV sẽ có 4 người nên chuẩn bị 4 bản CV mang theo và khi vào đầu tiên hãy chủ động chào to rõ ràng và nghiêm túc . Em chào các anh các chị ạ :D Trước khi bắt đầu pv e xin gửi các anh chị bản CV của em , tự động lấy ghế kéo ghế và ngồi chỉnh chu , e xin phép được bắt đầu ... tự giới thiệu bản thân luôn... với các bạn mới chưa là TTS ở TPBank thì hãy kể những thành tích đạt được khi tham gia hoạt động tổ chức nào đó bạn từng tham gia hoặc đã là TTS hoặc CTV của 1 chi nhánh hay TTKD nào đó ở TPBank thì kể hết ra và kể chi tiết cụ thể = con số nhé :D . Và khi mình nói vâng e làm 100 thẻ / 3 tháng , huy động 10.6 tỷ , bán chéo SP cho KHDN 1 công ty được cấp hạn mức 80 tỷ :D e có thể về , 1 tuần nữa AC sẽ gửi mail kết quả :D 1 anh nói uk nhớ đọc mail em nhé :D , 1 chị nói thế này thì qua luôn nhỉ :D

^ uk, bên TPB in hồ sơ ra là bản đen trắng, nên có hồ sơ màu mà lại đủ cho mọi người là điểm cộng rất lớn đấy chứ. tất nhiên phần sau vẫn quan trọng hơn, nhưng ấn tượng về 1 người là ở 7s đầu tiên mà :D

Tự tin lên ACE , chính sự tự tin về kiến thức ở trường vs xã hội , sẽ giúp bạn hoàn thành tốt PV :D mình nghĩ thế , kinh nghiệm của mình khi pass pv ở TPB trước kia cũng thế , tự tin mình chủ động nói chuyện và đặt câu hỏi , ấn tượng ban đầu bật mí nhé , là sự chu đáo :D về bản thân chỉn chu 1 chút , thứ 2 là các bạn nên nhớ rằng PV sẽ có 4 người nên chuẩn bị 4 bản CV mang theo và khi vào đầu tiên hãy chủ động chào to rõ ràng và nghiêm túc . Em chào các anh các chị ạ :D Trước khi bắt đầu pv e xin gửi các anh chị bản CV của em , tự động lấy ghế kéo ghế và ngồi chỉnh chu , e xin phép được bắt đầu ... tự giới thiệu bản thân luôn... với các bạn mới chưa là TTS ở TPBank thì hãy kể những thành tích đạt được khi tham gia hoạt động tổ chức nào đó bạn từng tham gia hoặc đã là TTS hoặc CTV của 1 chi nhánh hay TTKD nào đó ở TPBank thì kể hết ra và kể chi tiết cụ thể = con số nhé :D . Và khi mình nói vâng e làm 100 thẻ / 3 tháng , huy động 10.6 tỷ , bán chéo SP cho KHDN 1 công ty được cấp hạn mức 80 tỷ :D e có thể về , 1 tuần nữa AC sẽ gửi mail kết quả :D 1 anh nói uk nhớ đọc mail em nhé :D , 1 chị nói thế này thì qua luôn nhỉ :D
^ uk, bên TPB in hồ sơ ra là bản đen trắng, nên có hồ sơ màu mà lại đủ cho mọi người là điểm cộng rất lớn đấy chứ. tất nhiên phần sau vẫn quan trọng hơn, nhưng ấn tượng về 1 người là ở 7s đầu tiên mà :D
Hic, sao mọi người không nói sớm vụ in thêm CV. Mới pv lúc chiều xong :(

Tớ cũng mất giờ. Mà hôm bữa đi phỏng vẫn thấy mọi người bảo không được hỏi câu cuối" có anh chị nào có câu hỏi gì k" nên cũng lo. Hôm nay gửi mail thấy pass. Mà time thử việc và học việc tận 8 tháng.

Tớ cũng mất giờ. Mà hôm bữa đi phỏng vẫn thấy mọi người bảo không được hỏi câu cuối" có anh chị nào có câu hỏi gì k" nên cũng lo. Hôm nay gửi mail thấy pass. Mà time thử việc và học việc tận 8 tháng.
Hiu hiu, bạn thi vị trí gì vậy?

Mình phỏng vấn trợ lý QHKH DN từ hôm 8/10, lâu ko thấy phản hồi gì, tưởng xong rồi, chiều nay tự dưng nhận được thư mời làm việc @@
Hẹn sáng thứ 7 - ngày 1/11/2014, có mặt tại Tầng 1 - Số 164B - 166 Lê Hồng Phong, Phường 3, Quận 5, TP.HCM để ký hợp đồng @@

Hôm mình pv là lúc gần trưa rồi, chỉ còn 2 chị pv mình, trong đó 1 chị đang phỏng vấn thì có điện thoại nên đi ra ngoài.
Còn lại 1 chị, hỏi mình: em hiểu gì về vị trí này, sao lại muốn bỏ bên công ty tư nhân để sang đây, em là người hướng nội hay hướng ngoại? em có bao nhiêu bạn bè?

Chị ấy nói thẳng rằng chị rất băn khoăn có nên tuyển em hay ko, vì công việc của vị trí QHKH DN, QHKH CN, trợ lý QHKH DN và trợ lý QHKH CN bản chất là sale, và áp lực hơn hẳn môi trường doanh nghiệp tư nhân em đang làm @@
Chỉ tiêu là 1,5 tỷ/tháng, gồm cả huy động và cho vay, cho vay kiểu gì cũng được.
Chị ấy cũng nói luôn là: Tổng thời gian thử việc và học việc 08 tháng, nếu làm ở đây, em sẽ phải gần như bắt đầu lại từ đầu.

Chưa bao giờ đi phỏng vấn gặp 1 chị nhân sự thẳng thắn như vậy @@

Có bạn nào hôm đó cũng đi ký hợp đồng thì làm quen nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,588
Thành viên mới nhất
coalchambermerc
Back
Bên trên