HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi!
hom nay mac du rat met nhung cung rang mo len 4room de share cung moi nguoi ne.
So la hom qua to co di pv tai TPB.
hic. nghe nguoi ta noi di pv ma gap troi mua la may man lam. ko biet co may man ko nua. truoc ngay pv 1 ngay. tren ngan hang goi dien 2h45' co mat tai NH de pv.
2h15 to xuat phat. di duoc 10' thi troi mua tam mua ta. (den day thi moi nguoi biet vi sao met roi>>>>dam mua ma.)
cuoi cung sau khi vuot qua "chang duong gian kho" to cung den duoc Nh nhung ma doi giay cung to luc nay nhung hai chiec thuyen chuan bi chim. to le 2 chiec giay day nuoc vao NH ma met wa.
May man la chi uot "phan duoi" thoi. phan tren van tuom tat nhu thuong.
To ngoi cho duoc khoang 5' thi thu ky doc ten to vao pv.
Ben NH co toi 2 nguoi pv ( mai toi bay gio to moi biet do la GD CV va TP KD)
Vua ngoi xuong la anh TP da doi cho to mot gao nuoc "nong"
TP: Chao em! Em hãy gioi thieu mot chut ve minh di!
UV: Da. Em xin tu gioi thieu em ten la ABCD hoc truong XXX dang lam viec tai cong ty XYZ.........su khi doc duoc thong tin tuyen dung tu NH em manh dan dang tuyen vao TPB...
Roi anh hoi tiep: que em o dau, em co dinh song tai ZZZ luon ko?
roi toi luot anh GD hoi: Ong hoi qua chung luon.
ong hoi ve NH dong a moi chit chu! nhung ko sao. Tai hoi truoc minh thuc tap o do ma.
ong thay trong de tai tot nghiep cua minh la phat trien thuong hieu donga bank nen ong xoay minh gan chit. nhung minh chua chit duoc vi de tai do minh lam kha ky nen OK
den luot anh Tp hoi: the em da chuan bi kien thuc gi neu duoc vao lam NH chua?
Dap: em da tham khao nhieu tai lieu ve tin dung, luat Ngan hang...
TP: em co hieu nhieu ve cac chi so TCDN ko? vi du nhu chi so : loi nhuan/ von chu so huu?
Dap: ( suy nghi: bi qua roi: tai may cai nay minh nghi la luc thi nghiep vu ok roi nen ko xem lai gi het.
GD: em hieu gi ve tin dung?
dap:.....
GD: Neu duoc giao doanh so huy dong von va du no tin dung, em se de nghi chi tieu la bao nhieu....?
Hic, ong hoi nhieu ghe luon..tra loi met gan chet nhung van suon se.
GD: Em co tro ngai gi khi tiep xuc khach hang ko?
Dap: Ko. tai vi hoi di hoc hay thuyet trinh nhieu nen gioi ko ngai nua. (chanh)
TP: em co uong duoc bia ko? (trung tu roi)!
TP: em co cau hoi nao ve phai ngan hang ko?
TO HOI TUM LUM LUON.
Xong roi hoi chung nao co kq: Anh gd noi khoang mot tuan neu ...ok se goi dien. con ko thi ...tu hieu.
Hi. do la buoi pv vo NH dau tien cua minh do, hjc hoi hop qua. ko biet co lot vao "mat xanh" cua may ong ko nua!

p/s: vui lòng viết Tiếng việt có dấu.

hjc.ban phong van o tienphongbank hom do la vong 1 hay phong van vong 2 day. hom 15/3/2011 m cung di phong van vong1 o tienphongbank, m k dc hoi nhiu nhu ban. nhung cung chung chung may cau hoi ve ban than, it kien thuc NH. ho bao to cho ket qua cho phong van vong2. nhung mai cha thay j ca. May dua ban minh phong van o do, bi truot ho deu gui mail thong bao la truot nhung m cung chang ho gui mail cho j ca. khong biet truot hay trung chu de con khep hi vong lai chu.8->

p/s: nhắc nhở lần 1: Vui lòng viết tiếng Việt có dấu.

đợi kết quả thi phỏng vấn lần 1

Mình cũng không được hỏi nhiều như bạn T.. nhưng mình có gọi điện cho cái chị Nhân sự gửi Mail ý. Chị ý bảo ai trượt thì gửi kết quả hết rùi còn ai chưa nhận đc có nghĩa là ok đấy. Hihi. Mình đang mong được gọi đi phỏng vấn tiếp đây. Đành phải đợi thôi. Cố lên.

Mình cũng mới qua vòng 1 của Tienphong Bank. Có ai biết khi nào thì họ gọi pv lần 1 k? Mình biết trước để còn chuẩn bị tinh thần cái.

Hi! Mọi người!
Cảm ơn mọi người vì đã cùng chia sẻ.
Hôm trước chị nhân sự ngoài hội sở gọi cho mình báo ok rồi!
Hôm sau nhân sự chi nhánh gọi mình lên nhận thư mời việc. mấy hôm nay bận bịu tìm hiểu công việc mới nên chưa có thời gian share cùng mọi người nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên