Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
iQ vs NV tổng 65 câu rất dễ, time mỗi phần riêng biệt. Mình làm nhanh gọn lẹ và tự tin điểm cao. Do trình độ AV tệ nên mình ko làm đc phần AVan. 35 câu mình điền trong 15p.
iQ: bạn tập thi iQ ở ub đi, bên Đông Á y như vậy, ngoài ra học thêm 129 câu iQ thi sacombank trên google đó
NV: kỹ năng giao tiếp, thẻ tín dụng thẻ ghi nợ....
Thanks ban nhieu lam

Đến Hội sở DAB thấy vắng vẻ hơn hẳn so với các NH khác. Cứ trầm trầm sao ý

sáng 27/5 này mình thi test, có bạn nào thi rồi còn nhớ phần Tiếng Anh không giúp mình với.

có ai gần đây được đông á tuyển dụng cho mình hỏi vài câu nhé. khoảng thời gian chờ giữa các lần liên lạc của nhân sự thông thường là bao lâu ạ, mình gần đây có tham gia phỏng vấn đông á bank, quá trình phỏng vấn thì thấy bên phỏng vấn cũng có vẻ hài lòng về mình, sau đó đúng 1 tuần thì mình nhận đc cuộc gọi của nhân sự trong hội sở tp.hcm gọi và phỏng vấn sơ qua lại 1 lần nữa và nói có thể vài ngày nữa nhân sự tại chỗ mình sẽ liên lạc lại, cũng gần đc 1 tuần rồi, vì thấy sau phỏng vấn hồ sơ đc chuyển vào hội sở nên cũng có chút hi vọng. Dù tình hình đông á gần đây không khởi sắc lắm nhưng trước mắt cứ có 1 vị trí để phấn đấu đã :) . có ai biết thì chia sẻ với nhé

có ai gần đây được đông á tuyển dụng cho mình hỏi vài câu nhé. khoảng thời gian chờ giữa các lần liên lạc của nhân sự thông thường là bao lâu ạ, mình gần đây có tham gia phỏng vấn đông á bank, quá trình phỏng vấn thì thấy bên phỏng vấn cũng có vẻ hài lòng về mình, sau đó đúng 1 tuần thì mình nhận đc cuộc gọi của nhân sự trong hội sở tp.hcm gọi và phỏng vấn sơ qua lại 1 lần nữa và nói có thể vài ngày nữa nhân sự tại chỗ mình sẽ liên lạc lại, cũng gần đc 1 tuần rồi, vì thấy sau phỏng vấn hồ sơ đc chuyển vào hội sở nên cũng có chút hi vọng. Dù tình hình đông á gần đây không khởi sắc lắm nhưng trước mắt cứ có 1 vị trí để phấn đấu đã :) . có ai biết thì chia sẻ với nhé
Thì cũng là ngồi chờ thôi bạn vì giờ ko giống như xưa mà quy trình nó y ran như vậy, có thể chờ người này người kia sắp xếp, bạn cứ chờ thôi

Có bạn nào thi tuyển ngày 25/5/2016 đã nhận được mail thông báo kết quả của nhân sự chưa. Bên Đông Á dù mình có đạt hay không họ vẫn gửi mail hay chỉ người nào đạt mới được gọi vậy các bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker
Back
Bên trên