Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi cách đây 3 tuần rồi, thấy lâu quá không có kết quả nên mình nghĩ là out rồi. Vậy mà hôm qua có 1 chị bên nguyễn văn trỗi gọi điện hẹn mình hôm nay 2h lên. Không biết là phỏng vấn hay gì nữa.

Tình hình phỏng vấn hỏi thế nào bác ơi, shared để anh em có kinh nghiẹm

thanks bác

các bạn cho mình hỏi.
Mình phỏng vấn sơ tuyển ngày 21.5 và qua tuần mình thi tuyển. Ngày6.6 mình được chị giám đốc phòng giao dịch gọi đi pv. pv xong ngày 9.6 đông á gửi mail cho mình thông báo bổ sung hồ sơ đầy đủ. Mình đã hoàn tất đầy đủ chỉ chờ gọi đi làm mà sau tới bây giờ chưa thấy gọi và chưa có mail phản hồi. Các bạn nào phỏng vấn đợt 21.5 có ai đi làm chưa? ko biết có trục trặc gì ko. Mình rất sốt ruột ko biết như thế nào. Đợt chờ gần cả tháng nay rồi.
snewlife ơi bạn đã được gọi đi làm chưa, mình cũng trong tình trạng tương tự như bạn, ngày 27/6 mình cũng đi bổ sung hồ sơ và chờ tới bây giờ chưa thấy báo lại gì cả, chờ hoài sốt ruột quá

snewlife ơi bạn đã được gọi đi làm chưa, mình cũng trong tình trạng tương tự như bạn, ngày 27/6 mình cũng đi bổ sung hồ sơ và chờ tới bây giờ chưa thấy báo lại gì cả, chờ hoài sốt ruột quá
Mấy bạn đã nhận được thư mời làm việc hay có thông báo gì mới chưa? Làm ở tp hay ở tỉnh, mình cũng giống mấy bạn rồi

Mấy bạn đã nhận được thư mời làm việc hay có thông báo gì mới chưa? Làm ở tp hay ở tỉnh, mình cũng giống mấy bạn rồi
Hi bạn, mình đã đi làm đc gần 2 tuần rồi, bạn ráng chờ nhé, thường DAB sẽ gọi làm theo mốc thời gian là đầu tháng or giữa tháng. Vì mình đc gọi vào giữa tháng nên mình đoán vậy. Mình làm ở HCM :)

Từ lúc bổ sung hồ sơ đến lúc nhận thư mời làm việc là bao lâu vậy bạn. Thời gian nhận việc do mình sắp xếp hay do bên ngân hàng sắp vậy bạn

Từ lúc bổ sung hồ sơ đến lúc nhận thư mời làm việc là bao lâu vậy bạn. Thời gian nhận việc do mình sắp xếp hay do bên ngân hàng sắp vậy bạn
Ngày 25/6 mình nhận đc đt và mail báo bổ sung hồ sơ, ngày 27 mình lên bổ sung, tới ngày 12/07 mình đc nhân sự gọi báo ngày 14 đến pgd nhận việc, thời gian khá lâu, lúc đấy cứ nghĩ có khi nào đến bước này còn bị tạch ko nhỉ

Cho mình hỏi là mình đã vượt qua hết tất cả các vòng của EAB và đc chị ở hội sở đt phỏng vấn lại. Là như thế nào vậy mọi người

Phỏng vấn những kiến thức quanh quanh k hỏi nghiệp vụ...ở chi nhánh thì gọi mình bổ sung hồ sơ và trình lên hôi sở. Hôm nay hội sở đt nc tới tận 15p rồi nói trinh lên chi đó rồi báo kết qả..k biết thế nào

Ngày 25/6 mình nhận đc đt và mail báo bổ sung hồ sơ, ngày 27 mình lên bổ sung, tới ngày 12/07 mình đc nhân sự gọi báo ngày 14 đến pgd nhận việc, thời gian khá lâu, lúc đấy cứ nghĩ có khi nào đến bước này còn bị tạch ko nhỉ
Cho tôi hỏi: Nội dung thi vào ngân hàng Đông á gồm những bài gì vậy? tôi cũng đang ứng tuyển vào ngân hàng mà chờ lâu quá không thấy báo đi thi gì? mong sớm nhận được hướng dẫn của bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên