Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ nhờ đứa bạn đăng ký thì lại được rùi này. he he. Có mem nào ứng tuyển về Nam Định hạn 20/6 ko?

Mình mới đi sơ tuyển nhân viên giám sát về. Nói chung sơ tuyển chỉ hỏi 1 vài câu trong mẫu ứng viên và 1 chút về bản thân mình thôi. Các bạn yên tâm nhé !

Có ai ứng tuyển ở Hà Nội được gọi đi sơ tuyển chưa ạ, em kiểm tra hồ sơ trên web tuyển dụng của DAB thì vẫn trong tình trạng "đạt yêu cầu sàng lọc", bác nào dc gọi thì share cho mọi người thông tin với ạ, chờ mòn mỏi... :D

Chào mọi người! Mình đăng kí vị trí nhân viên tín dụng tại Long An, sơ tuyển ngày 5/6, hôm nay đi thi tuyển mới xong xin chia sẻ ít kinh nghiệm có được mong mọi người đừng chém mình nha !

Sơ tuyển: mình nộp hồ sơ cả online và hồ sơ cứng luôn --> chờ khoảng 20 ngày mới có người gọi đi sơ tuyển --> mình lần đầu đi thi tuyển nên chuẩn bị rất cẩn thận( học thuộc làu cách giới thiệu bản thân + 1 ít khái niệm về vị trí ứng tuyển)--> xong đến phòng thi có khoảng 50 người ngồi chờ gọi tên vào phòng sơ tuyển ( thấy đông quá nên run quá trời luôn :D )--> vào phòng có 1 chú ngồi "chiễm chệ" thôi (mình nghe mấy chị gọi chú này là sếp mà không biết là sếp lớn hay nhỏ nữa nhưng túm lại là quíu rồi đó)--> sau màn chào hỏi là câu hỏi đầu tiên: e hãy giới thiệu về bản thân mình?( câu này thì 100% sơ tuyển là hỏi rồi nên mình cũng đã chuẩn bị kĩ lắm), mình trả lời 1 mạch xong chú ấy không hỏi câu nào liên quan tới bản thân của mình cả ( chắc mình trình bày quá good :D )--> Câu 2: Em quê ở Mộc Hóa, nếu sau này ngân hàng mở chi nhánh tại MH thì ngân hàng chuyển em về đó cho gần gia đình em có đồng ý không? Mình trả lời: Dạ thưa chú! Con đã có gia đình rồi và vợ con đang làm việc tại Long An vì vậy nếu có thể con xin được làm việc tại Long An, nhưng nếu ngân hàng yêu cầu thì con cũng xin đồng ý chuyển ạ ! Trả lời xong chú ấy cười rồi cho về không hỏi gì nữa--> tiếp tục chờ--> chờ tiếp tục -->đến ngày 15/6 số máy 1900545464 nhắn tin đi thi tuyển...

Thi tuyển: Ôn bài thật kĩ và thật kĩ luôn để chiến đấu--> đề thi có 3 phần: nghiệp vụ 20 câu/35ph, IQ 30 câu/35ph , Tiếng Anh 25 câu/ 30ph. 100% trắc nghiệm nha các bạn --> Phần tiếng anh trước( phần này mình yếu nhất nên không thể nhớ đề nha) câu hỏi xoay quanh các dạng như: tìm từ sai trong 1 câu, cho đoạn văn rồi trả lời câu hỏi, 1 vài câu chia động từ... nói chung là không khó lắm với các bạn có vốn từ vựng khá ( còn mình thì chết phần này chắc rồi X_X )--> phần IQ: các bạn cứ lên mạng tìm các bài test IQ mà làm, các dạng như trả lời đúng sai, đoán hình và tìm số trong dãy số rất nhiều, nhưng quan trọng là các bạn phải làm các bài test trên mạng thật nhiều để làm quen với các hình vì thời gian làm bài không nhiều nên rất dễ làm không kịp đấy--> Phần nghiệp vụ: không biết các vị trí khác như thế nào nhưng vị trí tín dụng của mình đề dễ kinh khủng,đề nằm 100% trong topic này luôn: http://webkinhte.com/forum/showthread.php?t=1051 , bên Ub của chúng ta cũng có 51 câu trắc nghiệm đấy các bạn, mình học 51 câu trắc nghiệm bên trên và 20 câu trắc nghiệm không lời giải bên dưới là vô 20 câu của đề luôn( học 51 câu có lời giải thì đề thi đã vô 15-16 câu rồi :D )--> xong, bây giờ ngồi chờ và mong rằng Tiếng Anh của mình được 5 điểm mới mong được đi PV :)| .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên