Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng ko rõ nữa bạn ^^. Bữa có chị Hiền bên DAB PV, thấy khó kinh. Hnay đi kí gặp lại thấy chị kute ghê :P

Các bạn ace nào có kinh nghiệm cho e hỏi với.Số là bữa e có nộp cái form ol vào EAB,hết hạn thì cũng có mail thông báo mang hồ sơ đầy đủ lên hội sở nộp.Nhưng chiều thứ 7 rồi e mới xin xác nhận được để mang lên thì nhớ ra NH không có làm việc.Nghĩ cũng chả sao,vì thấy chắc cái email kia là auto rpl thôi,nên cũng không có ý định thứ 2 mang lên nài nỉ nộp vào.Nhưng chiều thứ 3 lại thấy có 1 chị bên EAB gọi đến,nói trong sáng hum hnay (t4) lên nộp nha.Em không hiểu,như thế là mình còn đợi loại hồ sơ vòng nữa hả các pro.Như này thì đã coi là kết quả gì chưa,e không thấy nói đến đi test gì hết.Mà e học ngành Kế toán cơ,lại nộp NVTD rồi không biết có hi vọng mong manh nào ở đây không :D

Các bạn ace nào có kinh nghiệm cho e hỏi với.Số là bữa e có nộp cái form ol vào EAB,hết hạn thì cũng có mail thông báo mang hồ sơ đầy đủ lên hội sở nộp.Nhưng chiều thứ 7 rồi e mới xin xác nhận được để mang lên thì nhớ ra NH không có làm việc.Nghĩ cũng chả sao,vì thấy chắc cái email kia là auto rpl thôi,nên cũng không có ý định thứ 2 mang lên nài nỉ nộp vào.Nhưng chiều thứ 3 lại thấy có 1 chị bên EAB gọi đến,nói trong sáng hum hnay (t4) lên nộp nha.Em không hiểu,như thế là mình còn đợi loại hồ sơ vòng nữa hả các pro.Như này thì đã coi là kết quả gì chưa,e không thấy nói đến đi test gì hết.Mà e học ngành Kế toán cơ,lại nộp NVTD rồi không biết có hi vọng mong manh nào ở đây không :D

Thật tình là bạn kể lung tung quá mình ko hiểu ~.~. Đại khái là email đó chỉ nói mang HS đi bổ sung hay gọi đi Sơ Tuyển? Mình nộp thì ko có auto reply đâu. Email gọi Sơ Tuyển kèm luôn yêu cầu bổ sung hs mà.
Bạn lên website, login vào coi tình trạng hồ sơ xem đã pass vòng xử lý chưa. Nếu pass rồi thì chỉ đợi email gọi đi sơ tuyển thôi.
Sau khi hết hạn hơn 1 tuần thì mình mới thấy dòng đó trên account ở DAB, rồi sau đó 10 15 ngày mới đc gọi đi pv sơ tuyển :D

Có ai được gọi đi thi tuyển nhân viên tín dụng ở Đông Á mới hết hạn hôm 10/6 thì ới tớ một câu với nhé.

mình cũng qua vòng sàng lọc hồ sơ rồi. Đang đợi họ nhắn tin hay mail. Bạn thanhhanhtaichinh nhận đc mail hay tin nhắn chưa

Có ai biết kế hoạch đào tạo của Đông á cho vị trí nhân viên tín dụng ko?vd như đào tạo ở đâu? bao lâu.
Mình mới trúng tuyển vị trí này tại HP/ thanks!

có bạn nào apply NVTD trong kỳ tuyển dụng này không [ngày 20/6 hết hạn] ?? nếu được gọi sơ tuyển vui lòng pm cho nhau biết để tiện "xoay trở" nha.

Back
Bên trên