Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chúc mừng bạn nhé. Bạn làm ở đâu vậy

Chức danh đó thì làm ở HO đó bạn. Trên trang tuyển dụng là "HĐTD - NV Tổng hợp - phân tích báo cáo Tín dụng".

PS: Chị gọi cho mình kute ghê, hỏi mình hôm nào ko fải lên trường học thì cho chị biết để sắp xếp kí hợp đồng, khi nào nghỉ học để bđầu đi làm đc :D, trong khi mình chả đả động gì đến zụ đi học :P

Thật sự là ng ta chẳng hỏi gì hết. Chỉ hỏi tại sao chưa TN mà đi làm, tại sao ko làm ở NH mới thực tập mà chọn DAB. Rồi hỏi mấy câu về XSTK mình học hồi năm 1 (trả lời trật hết X_X, anh GĐ PV mình cứ lắc đầu lia lịa X_X). Đến nỗi mà hnay ng ta gọi: "Chị ở bên Đông Á..." còn tưởng gọi đi thi chức danh NV Tín Dụng (mới apply tối qua :D). Thậm chí mình còn ko đạt đc yêu cầu hồ sơ: "6 tháng kinh nghiệm kế toán tổng hợp hoặc tín dụng" nữa mà :-ss. Càng nói càng ko hiểu sao mình pass :-ss

Chức danh đó thì làm ở HO đó bạn. Mình thấy nó ghi trên trang tuyển dụng là "HĐTD - NV Tổng hợp - phân tích báo cáo Tín dụng". Cũng có hỏi nơi làm việc, ng ta nói là HO. Cơ mà sắp tới HO chuyển lên Q1, ko biết lương đủ bù xăng ko T_T

PS: Chị gọi cho mình kute ghê, hỏi mình hôm nào ko fải lên trường học thì cho chị biết để sắp xếp kí hợp đồng, khi nào nghỉ học để bđầu đi làm đc :D, trong khi mình chả đả động gì đến zụ đi học :P

Chỉ biết chốt hạ 1 câu: xin lỗi, đời quá son :))

Mai mình đi thi tuyển vị trí nhân viên IT-Dịch vụ CNTT mà hồi đó apply giờ cũng chả bik cái vị trí đó làm cái gì cả, vào wedsite của EAB search lại cũng ko thấy lun...Zzz

di phong van o ngan hang ve dc gan 1 thang roi ma chang thay tin tuc j.ngan hang nay minh ma truot nguoi ta cung gui email thong bao phai k a?

di phong van o ngan hang ve dc gan 1 thang roi ma chang thay tin tuc j.ngan hang nay minh ma truot nguoi ta cung gui email thong bao phai k a?

Trong vòng 10 ngày thôi (đúng quy định) là có KQ rồi bạn. Mình vừa đúng ngày thứ 10 thì có alo :)

Back
Bên trên