Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
luuvi co nắm rõ thông tin về ngân hàng đông á ko ? như lương thương chế độ,công việc,...
Rồi vị trí NV phát triển kinh doanh với nv tín dụng khác nhau như thế nào?
vì thường ở các ngân hàng khác NV tín dụng sẽ tìm kiếm kh lun còn ở dông á thi thấy mô tả công việc thì không có...

mính nộp hồ sơ từ tháng 2 mà qua tháng 4 mới sơ tuyển đã xong vòng thi tuyển và phỏng vấn cách đây 1 tháng họ hẹn 10 ngày mà tới giờ vẫn chưa thấy tin tức j ^^

luuvi co nắm rõ thông tin về ngân hàng đông á ko ? như lương thương chế độ,công việc,...
Rồi vị trí NV phát triển kinh doanh với nv tín dụng khác nhau như thế nào?
vì thường ở các ngân hàng khác NV tín dụng sẽ tìm kiếm kh lun còn ở dông á thi thấy mô tả công việc thì không có...

Oh, Vi không nắm rõ lắm, chỗ lương thì có điều tra chút chút, tại Vi làm một năm trong BĐS rồi nên Vi yêu cầu lương 6 triệu, bên đó có hỏi Vi thấp hơn làm không? Vi trả lời có, nhưng phải có sự đảm bảo là có sự căn nhắc nếu Vi làm tốt, và có chính sách nhìn nhận những cái mà Vi đóng góp. Còn về công việc thì cũng có đọc sơ qua nhưng nhìn chung không có thông tin nào rõ ràng hết. Có người quen trong ngân hàng Đông Á thuộc vị trí mình phỏng vấn luôn thì may ra hỏi còn chính xác, chứ như mình không quen biết ai nên mơ hồ lắm.

Còn về thời gian xét tuyển Hồ Sơ tới Sơ tuyển Vi lấy trong vòng 1 tuần á, Vi gởi bên Giao Dịch Viên với NV Tín Dụng luôn nhưng sau khoảng 1 tuần dô Web thấy hồ sơ đã được xét tuyển, xong dô mail thấy nó gởi, rồi thấy tin nhắn qua số điện thoại nữa. Sau sơ tuyển 2 ngày có kết quả rớt hay đậu luôn. Xong mình rớt hihi

hic hôm 5/6 mới đi sơ tuyển ở 7B/3B xong, mấy câu hỏi tín dụng trả lời thấy cũng ok chỉ có câu hỏi: " nếu được tuyển vào làm em muốn yêu cầu mức lương bao nhiêu?" hic tự nhiên lúc đó lại trả lời là " dạ 6 triệu" hic chuối gì đâu luôn đó. thế là qua tới ngày 6/6 nó gửi mail kêu là " chưa phù hợp" hic hic, pùn

Đông Á vòng loại hồ sơ lâu ko bạn? khoảng mấy ngày là gọi đi sơ tuyển hả bạn?

tùy theo đợt tuyển chọn đó bạn. Ví dụ mình đăng ký vị trí nhân viên tín dụng KHCN hôm 25/5 và vị trí đó nó cho đăng ký đến ngày 30/5 là hết hạn thế là tới ngày 31/5 người ta gửi tin nhắn và email kêu mình 5/6 lên sơ tuyển. mình sơ tuyển xong đến 6/6 thì có kết quả luôn. hic rớt, nhanh thiệt.

hic hôm 5/6 mới đi sơ tuyển ở 7B/3B xong, mấy câu hỏi tín dụng trả lời thấy cũng ok chỉ có câu hỏi: " nếu được tuyển vào làm em muốn yêu cầu mức lương bao nhiêu?" hic tự nhiên lúc đó lại trả lời là " dạ 6 triệu" hic chuối gì đâu luôn đó. thế là qua tới ngày 6/6 nó gửi mail kêu là " chưa phù hợp" hic hic, pùn

Bạn này thi chung với mình cùng ngày cùng chỗ, cùng rớt luôn nè hihi. Chắc có nhìn thấy nhau nhưng không biết nhau là ai đây

Mình nộp OCB và DAB lâu lâu rùi mờ chả thấy tin tức gì. Chán ghê cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên